Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Mình nghĩ rẻ vì nhiều thứ lắm. Nhựa cũng có nhựa loại 1, loại 2, loại 3. Sắt thép cũng vậy, cũng nhiều loại.
Thì mình nghĩ đơn giản xe TQ cũng thế, nói đơn giản nhựa, sắt, thép cấu thành chiếc xe họ dùng loại 2, loại 3 thành ra giá nó rẻ thế thôi.
Lúc mới thì bên ngoài thằng nào cũng như nhau nhưng thời gian dài sẽ khác biệt ngay.

Tập Lái
14/12/20
20
8
3
37
Mình nghĩ rẻ vì nhiều thứ lắm. Nhựa cũng có nhựa loại 1, loại 2, loại 3. Sắt thép cũng vậy, cũng nhiều loại.
Thì mình nghĩ đơn giản xe TQ cũng thế, nói đơn giản nhựa, sắt, thép cấu thành chiếc xe họ dùng loại 2, loại 3 thành ra giá nó rẻ thế thôi.
Lúc mới thì bên ngoài thằng nào cũng như nhau nhưng thời gian dài sẽ khác biệt ngay.
Sao bác ko nghĩ đến chiều ngược lại là: Giá nó ko rẻ, chẳng qua xe bên VN mình quá đắt thôi. Xe bên mình đắt là do gánh quá nhiều loại thuế.
Còn độ bền thì đã nhiều người chuột bạch rồi, đánh giá là chấp nhận được.

• Like
Reactions: minhbm
Hạng B2
28/4/12
126
131
43
mình đinh mua X7 , nó hấp dẫn nhiều mặt ( công nghệ, nội ngoại thất, giá bán ) . Định kiến xe Trung Quốc mình có thể bỏ qua. Nhưng hệ thống dich vụ sau bhang ( mình ở tỉnh ) và chất luong dài hạn của xe làm mình rất dan do.

Tập Lái
14/12/20
20
8
3
37
mình đinh mua X7 , nó hấp dẫn nhiều mặt ( công nghệ, nội ngoại thất, giá bán ) . Định kiến xe Trung Quốc mình có thể bỏ qua. Nhưng hệ thống dich vụ sau bhang ( mình ở tỉnh ) và chất luong dài hạn của xe làm mình rất dan do.
Nếu ở tỉnh thì nên cân nhắc dịch vụ sửa chữa. Như mình ở HN thì rất tiện.

Hạng F
28/8/19
6.685
11.371
113
Palm Beach, Florida, US
dân mình đã đc học bài học về xe máy Trung Quốc giá rẻ ! chắc cũng rút ra đc bài học xe ô tô giá rẻ chứ nhỉ ????? TQ đã dạy rất rất nhiều bài học cho dân ta, thì ta phải học giỏi lên chứ ! kaka....
Hứ, chỉ mong nó chịu học đã là phúc Tổ rồi, khỏi cần mong học giỏi!

Hạng F
28/8/19
6.685
11.371
113
Palm Beach, Florida, US
Hỏi bác chủ thớt đơn giản thế này, nếu xe TQ ngon bổ rẻ thì sao không vào thị trường Âu Mỹ như xe Nhật Hàn đi kìa.
Vì dân Âu Mỹ (đặc biệt Mỹ) nó có câu thành Ngữ "Nothing is free" hay nói dân dã sẽ là " Fucking cheap", tương đương câu " Tiền nào của đó".
Chưa kể đồ Made in Cn, mặc định với Họ là hàng gia dụng rẻ tiền CL thấp, mua xài theo nhu cầu nhưng ko đòi hỏi độ bền và an toàn...Vihicle là chuyện khác, cũng như câu nói của Triết Học " Lượng thay đổi Chất và ngược lại", ở tầm cao hơn Họ đòi hỏi Chất cũng cao hơn!

Hạng D
18/3/08
1.564
1.541
113
Sao forums này nhiều thành viên cứ đánh đồng vấn đề chính trị dân tộc vào cái xe nhỉ.
Xe tốt, giá cả phải chăng, hợp túi tiền thì mua thôi.
Còn ai bảo vì sao dân nó còn ko chuộng xe nước nó mà chuộng xe Nhật Hàn, thì quý vị nhìn giá xe Nhật Hàn với những option bên đó so với những con xe Tàu bênTQ VÀ giá xe Nhật Hàn bên VN so vs giá xe Tàu bên VN.

Tiền trong túi ai người đó tiêu thôi. Nhưng bớt thù hận dân tộc đi.
Kinh tế và chính trị luôn đi với nhau

Làm sao chú mày có thể mua đồ thằng hàng xóm khi nó vừa chửi cha mắng mẹ chú mày, khi nó vừa đái vào cổng nhà chú mày được !!

Rồi nó thích thì nó xông vào nhà bóp vếu vợ, dì, em gái chị gái chú mày, rồi chú mày cũng im lặng tung hô đồ nó tốt rẻ và mua ủng hộ nó à