Hạng F
29/10/16
11.581
22.220
113
Pháp
Làm em cảm nhận đến các nước thí dụ, Nhật, Hàn, Sing, ngay cả Thái ... ở siêu thị họ để bằng chữ ... Việt là ........... Mà thôi, cái quang trọng là như thế ... Thân !

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
Thôi thôi, tôi cá là ông dân xe máy và lâu lâu đi taxi thôi chứ chả ai lái 4B mà có suy nghĩ như ông cả.
Ai đã lái 4B rồi mới thấy bọn 2B nó chạy ngu và ẩu như thế nào.
Vả lại ở SG, ngoại trừ những con đường có bảng 4.12 phân làn theo phương tiện ra thì còn lại đều là làn hỗn hợp hoặc phân làn theo hướng đi, không có cái làn nào gọi là "làn xe máy" nên cái thể loại mở mồm ra bảo là oto đi vào làn xe máy là không hề biết luật giao thông (trừ 1 số trường hợp)
Tôi không thấy tội gì những người đi xe máy, vì chính họ tự nguyện chọn điều đó, trong khi xe buýt, taxi, grab đầy ra ko chịu đi cho khỏe cái thân, bon chen lên cái xe máy ra đường tự chuốc lấy cái họa cái khổ vào thân làm chi rồi tỏ ra tội?
Gia đình tôi đây đã từ bỏ cái xe máy hơn chục năm nay, và cảm thấy rất vui vì điều đó. Hãy tránh xe cái xe máy ra càng xa càng tốt. Một thể loại phương tiện kém an toàn, kém văn minh. Ra đường bị té xe cán lúc nào không biết.

Ai cũng có quyền phán đoán người khác dựa vào những gì họ phát ngôn. Bác đoán sao về em kệ bác. Em đi 2 bánh hay 4 bánh ít tiền nhiều tiền thì chắc cũng không liên quan tới cuộc đời bác

Riêng qua giọng điệu bác lên án và coi thường người khác như vậy, em cũng mạnh dạn phán đoán bác đúng là dân đi 4 bánh. Nhưng cũng chỉ là dạng tài xế lái xe thuê thôi chứ chắc không có nhiều của cải tiền bạc đâu. Vì em tiếp xúc nhiều người giàu chân chính từ làm ăn, em cảm nhận đa số đều có tâm hồn rộng lượng và vị tha chứ không hèn mọn và xem thường người khác như bác. Mà em thấy cũng logic là họ phải rộng lượng vị tha thì mới có nhiều cơ hội làm ăn và có tiền.

Còn đám có vài đồng bạc cắc không coi ai ra gì có thể nhờ trúng đất, trúng số, thừa hưởng thì vài ngày cũng tan tành hết. Còn một đám nữa là không có bao nhiêu mà lên mạng sạo quần khè thiên hạ. Em đoán bác thuộc đám này.

Ai cũng có quyền phán đoán. Haha

Hạng D
20/9/16
1.777
2.290
113
Ai cũng có quyền phán đoán người khác dựa vào những gì họ phát ngôn. Bác đoán sao về em kệ bác. Em đi 2 bánh hay 4 bánh ít tiền nhiều tiền thì chắc cũng không liên quan tới cuộc đời bác

Riêng qua giọng điệu bác lên án và coi thường người khác như vậy, em cũng mạnh dạn phán đoán bác đúng là dân đi 4 bánh. Nhưng cũng chỉ là dạng tài xế lái xe thuê thôi chứ chắc không có nhiều của cải tiền bạc đâu. Vì em tiếp xúc nhiều người giàu chân chính từ làm ăn, em cảm nhận đa số đều có tâm hồn rộng lượng và vị tha chứ không hèn mọn và xem thường người khác như bác. Mà em thấy cũng logic là họ phải rộng lượng vị tha thì mới có nhiều cơ hội làm ăn và có tiền.

Còn đám có vài đồng bạc cắc không coi ai ra gì có thể nhờ trúng đất, trúng số, thừa hưởng thì vài ngày cũng tan tành hết. Còn một đám nữa là không có bao nhiêu mà lên mạng sạo quần khè thiên hạ. Em đoán bác thuộc đám này.

Ai cũng có quyền phán đoán. Haha
Không thể chống lại bọn xe máy vì chúng quá đông, quá ngu và hung hãn.

Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
Không thể chống lại bọn xe máy vì chúng quá đông, quá ngu và hung hãn.

Em đoán chắc dòng họ 3 đời nhà bác & bên vợ bác đều đi xe hơi, chúc mừng bác nha. Còn nếu không thì có thể bác đã kêu cô, chú, anh chị của mình Là "chúng" và ghép cho các thuộc tính "ngu", "hung hãn" rồi đó.

Em thì em thấy nhiều người rất thành công, có kiến thức, được nễ trọng vẫn đi xe máy. Ví dụ ban giám hiệu trường bách khoa. Hiệu trưởng và 4 hiệu phó vẫn đi làm hàng ngày bằng xe 2 bánh.

Hạng D
20/9/16
1.777
2.290
113
Em thì em thấy nhiều người rất thành công, có kiến thức, được nễ trọng vẫn đi xe máy. Ví dụ ban giám hiệu trường bách khoa. Hiệu trưởng và 4 hiệu phó vẫn đi làm hàng ngày bằng xe 2 bánh.
... và cũng chạy xe ngu

Hạng D
20/9/16
1.777
2.290
113
Một clip ảnh mô tả thực trạng bọn xe máy côn đồ thời nay.
Không thể chống lại bọn xe máy vì chúng quá đông, quá ngu và hung hãn

Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
Mấy bác cứ chửi người ta...còn tình huống này thì sao các bác...có thấy tội nghiệp xe máy không?

Hạng F
29/10/16
11.581
22.220
113
Pháp
Em thì rất tiếc, bằng 4B thẳng .... do đó khó nói ... Thân !

Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Một clip ảnh mô tả thực trạng bọn xe máy côn đồ thời nay.
Không thể chống lại bọn xe máy vì chúng quá đông, quá ngu và hung hãn
Ông này đúng kiểu "cả vú lấp miệng", cái gì ông cũng đúng hết, phần ông tất cả đấy nhà thông thái, thứ gì cũng biết chỉ có ko biết xấu hổ.
Tôi hy vọng ở ngoài đời ông cũng hổ báo như vậy, cứ vác xe 4 bánh ra đường mà chèn ép mấy người đi 2 bánh đi, rồi có ngày nó đập vào xe của ông cho ông biết cái cảnh khổ của người ta.
Mà tôi nghĩ, ông chỉ giỏi múa phím trên os thôi chứ ở ngoài như con nhái bén chả dám làm gì và nói gì đâu.
Thể loại như ông tôi chặn cho khỏi phải đọc comment ngứa *ái.

• Like
Reactions: diluantran
Hạng D
16/11/20
2.643
7.890
113
37
Em thấy chả ai sai ai đúng. Ai cũng có những thành phần ngoại lệ. 4b cũng có nhiều người nghiêm túc tuân thủ, 2b cũng vậy. Nhưng ở đâu cũng có con sâu làm rầu nồi canh. Không phải hiếm chuyện 4b chạy vào làn đường chuyên cho 2b hoặc ngược lại. Lúc ấy người khổ là những người lái xe chân chính, tuân thủ pháp luật. Đọc trên mạng có ông 4b đi cả vào làn đường 2b trên đường Đồng Văn Cống xong do đường hẹp mà phải lùi ảnh hưởng của đoàn xe 2b phía sau hay trên đường Phạm Văn Đồng vẫn có những xe 02 bánh chạy luôn vào đường 04 bánh gây nguy hiểm cho những ai chạy phía sau.

• Like
Reactions: nta139