10/7/19
2
53
13
31
Ô tô, vợ 2 hay là của nợ trên vai !?

Chào các anh chị !
Rất vô tình em thấy được cuộc thi này và em đã đăng kí otosaigon để tham gia. Chủ đề em có thể sẽ không hợp lệ vì em chỉ có ảnh xe mà không có ảnh người và xe. Những chuyến đi chỉ một mình và Bé Sô !
[pagebreak][/pagebreak]
Giống như tên chủ đề của bài. Với các cô chú anh chị Xe là gì của mình, là phương tiện đi lại là yêu như vợ 2 hay mua về là gánh nặng trên vai...

Em sẽ kể câu chuyện của em và bé Sô. Em năm nay 26 tuổi. Em làm hướng dẫn viên du lịch. Sinh ra ở vùng biển miền trung nắng gió và giống nhiều chàng trai ở đây có niềm mơ ước từ nhỏ là được ôm vô- lăng. Đến nay em vẫn hay giật mình “ wow thật sự là mình đang có xe hơi này” Các anh chị có biết cái cảm giác khó tả như của em khi có xe riêng không ạ!? Nó không đơn giản là vui mừng mà còn xen lẫn cái nợ mấy trăm triệu ở Bank. Cảm xúc ấy em tạm gọi là ngoài lo trong mừng.

Gạt hàng trăm ý kiến em chọn KIA Sorento với mẫu cũ 5 năm, mau xuống máy, xe Hàn .... vân vân mây mây ... và em đặt tên nó là Sô vì mới 1 tháng em và nó đã chạy được 5000km.

Em và nó chưa được đi Famtrip, đi chơi đâu mà toàn là những câu chuyện vui buồn những chuyến đi .
Chuyến đi xa đầu tiên của Sô.

Sô đã bật đèn xin ưu tiên suốt 320km từ Nha Trang đi Pleiku Gia Lai. Bố của Chị khách bị TNGT mất, em cùng bé Sô hối hả chạy kịp giờ nhìn mặt lần cuối cho chị ấy. Suốt 6 tiếng đồng hồ Sô không nghỉ ngơi vì phía sau là tiếng nấc nghẹn ngào làm nóng ruột nên càng muốn nhanh về đến nơi. Vì vội nên tin chị google đưa bé Sô vào đường tắt QL 29. Lần đầu Sô thử tài offroad. 16km đi trong 50 phút, QL 29 nhưng chỉ bé vừa đủ xe qua, cỏ 2 bên cọ vào thân Sô sồn soạt. Nóng ruột vội đi, đổ mồ hôi vì xót bé Sô lội trong đất đỏ.Chỉ sợ Sô dẫn động cầu trước nên vô lầy lúc này chỉ nước đi bộ tiếp tục.

Chập choạng tối càng lo thêm, bò thêm 20 phút thấy được đèn đường mừng khôn siết ra tới QL 14. Đội mưa, sương mù, và đất đỏ Sô đưa mọi người về tới Pleiku đúng 9h đêm, càng gần tới nhà Sô chạy chậm lại và tiếng khóc to hơn . Khi Sô dừng cũng vừa đúng lúc lễ nhập quan. Cảm xúc em thở phào nhẹ nhỏm nhìn Sô thì chuyển từ trắng sang đỏ. Nhìn tội bé vô cùng. Ae chọn một nhà nghỉ nghỉ chân và sáng quay về. Trên đường về mới để ý cảnh đẹp bên đường tuy Sô lấm lem bùn đất nhưng nhìn cũng ra dáng chịu chơi lắm . Dừng vài đoạn làm vài post cho nó có kĩ niệm!

Lần đầu Sô chở Bầu đi đẻ.

Tuần trước Sô được dịp trổ tài luồng lách đi phố. Sô dài hơn 4,6m và bự con hơn mét 8. Đang nằm phơi cafe thì tin báo cấp cứu hộ bà chị khách. Ào tới mới biết đi đẻ . Hết giờ đẻ lựa giờ tan tầm đẻ. Kẹt xe thí mồ. Lỡ đẻ trên xe thì mần răng ai đở được. Bà Sô liền mở đèn ưu tiên cấm đầu luồn lách. Có đoạn còn nhoài đầu ra ngoài la là cấp cứu đi đẻ thì mấy cụ xe máy mới nhường cho.Từ đường nhựa qua bê tông lên vỉa hè bang hết cho lẹ. Tiếng khóc,tiếng thở, tiếng rên và khó chịu nhất là tiếng thằng chồng con đó, nó đỏ mặt đổ mồ hôi và liên mồm đ*t mẹ, nó hối còn hơn vợ nó thở, nó nói những câu mà chỉ lên âm thanh chứ không hiểu ý nó muốn nói gì. Suốt 20 phút trên xe nó cứ xàm xàm, không phải mày đưa vợ đi đẻ chắc tao đạp cho lọt xe. Vô tới cấp cứu là bà ấy chuyển lên đẻ luôn. Cảm giác thở phì ra cái dễ chịu gì đâu. Lên mở bài nhạc nhẹ nhàng về nhà cảm thấy bé Sô này được phết.

Còn nữa, trong lúc đang viết này mới nhớ chết moẹ quên lấy tiền xe luôn ! Kaka giờ mới nhớ!

Lần đầu Sô đi rước dâu ( note cô dâu của người ta không phải của chủ xe )
Cái số bà Sô chưa bao giờ được êm ái, nhẹ nhàng. Bà cô dâu 8 giờ sáng rước dâu thì 7 giờ mới nhớ chưa book xe hoa. Thằng bạn làm nhà hàng tiệc cưới mới cầu cứu. Chuyện đời người chỉ có một vài lần nên không thể lơ được nên nắm bà Sô cắm đầu chạy như suốt quần lên làm xe hoa rồi băng băng qua rướt dâu. Lần đầu gắn hoa cưới lên không biết có mất duyên Sô không nhưng trông xinh ra hẳn

Sô lần đâu về quê cậu chủ
. Cái cảm giác thay thế những chuyến xe đò nhét khách hơn heo trong cái hộp gọi là 16 chổ. Cái xúc cảm mẹ đợi sẳn ngay cổng đợi chỉ chổ đậu xe. Rồi chầm chồ lên đèo ngay một vòng dạo mát. Rồi lên kế hoạch mai về quê ngoại nội làm chuyến. Rôm rả vui làm sao! Từ nay sẽ siêng về nhà hơn rồi nè !

Gần đây do ăn ở tốt nên Sô êm ái hơn cùng chủ đẹp trai, em đi làm thì cho Sô nghỉ ngơi có kèo tour tuyến nhẹ nhàng cho Sô đi vài vòng. Tròn 1 tháng nhưng trãi nhiều chuyện bên Sô thấy rất hài lòng về sức khoẻ và ngoan của sô. Đi lên hãng chăm Sô thì ra bill mỗi 800k. Thương Sô nhiều hơn. Nhiều người bảo mua xe đi rồi đeo nợ lên vai nuôi cho ngân hàng. Nhưng em thấy nếu ta biết dung hoà và cân đối thật tốt trước khi mua xe sẽ không phải là gánh nặng. E có 300 triệu mua Sô hết 1,06tỷ. Vừa cùng Sô kiếm tiền vừa cùng Sô phục vụ gia đình và nhất là phụ vụ nhu cầu cá nhân. Vừa làm vừa chơi đâu phải là đeo gánh nặng phải không !!!

Em chưa vợ nên không thể gọi nó là vợ 2.
Em không cưng chiều nó nên không gọi xế cưng .

Nó ra dáng mềm mại như con gái lại to như con trai gọi là Đô thì giống ông bên Pick up nên lấy chữ S gọi là Bé Sô. Không chỉ là ô tô mà Là người bạn trong mỗi hành trình của em từ đây ! #Sô1month

>>>>>>>>>>>>>>>>><<<<<<<<<<<<<<<<<<​
Qua cuộc thi “Xe & Những chuyến đi”, Otosaigon cùng Tín Mỹ Autofilm, Garage Việt MỹVIPTELA GROUP sẽ đồng hành cùng các bác trên những cung đường du lịch. Chỉ cần chia sẻ những hình ảnh đẹp và kỷ niệm khi du lịch trên forum “Xe & Những Chuyến Đi” của diễn đàn Otosaigon.com, các bác sẽ có cơ hội nhận được nhiều quà tặng hấp dẫn và giá trị

Xem chi tiết cuộc thi “Xe & Những chuyến đi” tại đây
>>>>>>>>>>>>>>>>><<<<<<<<<<<<<<<<<<

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Bạn trẻ viết chân thật và nhiều cảm xúc lắm! Hổng thấy hình đâu nhưng viết hay lắm nên cứ bình chọn đã. Chúc bạn luôn vui khỏe và hạnh phúc! :)

10/7/19
2
53
13
31
Bạn trẻ viết chân thật và nhiều cảm xúc lắm! Hổng thấy hình đâu nhưng viết hay lắm nên cứ bình chọn đã. Chúc bạn luôn vui khỏe và hạnh phúc! :)
Em viết bài khi nằm vs e Sô ở huyện miền núi KrongNang và viết trên điện thoại nên không chèn ảnh được. Ảnh e up trong file đính kèm. Mai về lại phố e chỉnh sửa sau ạ

Hạng B2
18/5/16
219
263
63
42
Cậu chủ cũng liều vãi có 300T vay tới 700T mua xe 1 tỏi. Vay bank mua nhà thì ok. Bank mà mua xe rất khê. Đòn ngấm từ từ, phải sau 2-3 năm mới thấy. Lúc đầu chỉ thay nhớt đổ xăng, song rồi mới thấy thay nhiều thứ, và Garage check bill mới vãi linh hồn...
Xe cũng như vợ 2 bởi chỉ biết phá tiền, càng lâu càng phá giữ... Cũ người mới ta, được lúc đầu thôi... Vợ cả chạy bằng cơm là ok nhất, ko ai bằng vợ mình đâu... Cụ chủ từ từ lĩnh hội!!!

Hạng B2
28/5/16
387
451
63
43
Cậu chủ cũng liều vãi có 300T vay tới 700T mua xe 1 tỏi. Vay bank mua nhà thì ok. Bank mà mua xe rất khê. Đòn ngấm từ từ, phải sau 2-3 năm mới thấy. Lúc đầu chỉ thay nhớt đổ xăng, song rồi mới thấy thay nhiều thứ, và Garage check bill mới vãi linh hồn...
Xe cũng như vợ 2 bởi chỉ biết phá tiền, càng lâu càng phá giữ... Cũ người mới ta, được lúc đầu thôi... Vợ cả chạy bằng cơm là ok nhất, ko ai bằng vợ mình đâu... Cụ chủ từ từ lĩnh hội!!!
Em cũng làm như bác này, máu là chơi thôi. Thu nhập đủ nuôi nó là cứ chơi. Em mua xe thậm chí lúc chưa có nhà luôn ;)))

Hạng B2
28/5/16
387
451
63
43
Chúc bác dặm trường bình an. Xe hơi rất tiện ích, cứ trải nghiệm em nó đi đã.

Hạng C
22/9/11
563
57.040
93
vote chủ thớt...

đời có là bao ? tiền nhiều để làm gì?:p