Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere
RE: O2 Atom exec, có phải rước nhầm của nợ???

Trích đoạn: hiepdx

Có thể bác mua nhầm hàng không chính hãng, mấy cái O2 bác nên mua của Rồng Thái Bình Dương, em đã bị 1 cái Atom Life ở H.T trên đường VVT giống y chang tình trạng của bác. Thậm chí không cài gì hết nó cũng treo :mad:
H.T có phải là H.Thuận không bác hiepdx? bác cho thêm tí thông tin để mọi người tránh xa.

Hạng C
6/4/07
664
3
18

Trích đoạn: HP

Cảm ơn các bác quá,

Các chỉ dẫn của các bác đều bổ ích cho tay mơ như em:).

Em đã set manual cho network selection rồi, để xem sao đã.

Mà cái hard reset là làm thế nào bác, backup mấy cái contact em cũng chịu, bác giúp em.

Em cũng đang mày mò trên PDAviet.net.

Cảm ơn các bác nhiều.
Dễ thôi ... bác tháo Pin ra để tắt máy trước đã...sau đó lắp vào Rồi Ấn trước 2 phím có dấu gạch ngang ngay trên hàng đầu bàn phím ý, sau đó ấn Phím nguồn ... chờ 1 lát là được ... Nhưng mà kô biết bác có biết canh màn hình không ( Align Screen)? dùng bút chấm theo đúng vị trí dấu cộng 1 ở giữa và ở 4 góc ... còn các bước khác đọc kỹ xem máy yêu cầu gì bác nhé !:D:D:D

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0

Trích đoạn: HP

Cảm ơn các bác quá,

Các chỉ dẫn của các bác đều bổ ích cho tay mơ như em:).

Em đã set manual cho network selection rồi, để xem sao đã.

Mà cái hard reset là làm thế nào bác, backup mấy cái contact em cũng chịu, bác giúp em.

Em cũng đang mày mò trên PDAviet.net.

Cảm ơn các bác nhiều.

Cái dzụ này phải nghiên kíu thêm thui bạn , 1-2 ngày là dùng ngon ngay mà .

1. Đọc kỹ device manual , nếu không có lên trên website
http://www.my-xda.com/ load dzề .

2. Dzô handheldvn.com hay ppcvn.com đọc thêm trước khi dùng .

Chúc thành công

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Hard reset là mất hết các software cài vào PPC,chỉ còn OS trong ROM thôi.Do vậy,nếu còn luyến tiếc điều gì thì nên Backup ra storage card trước!!!

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.761
93

Dạ để em nghiên cứu thêm,

Báo cáo các bác là sau khi em set network selection là manual nó chạy ngon hơn hẳn!!! hay thế nhỉ, em bắt đầu thích nó rồi:D

Cảm ơn các bác nhiều, chúc các bác vui vẻ.

Hạng B2
8/8/05
499
262
63

Trích đoạn: cukhoaisung

Bác thử uproom lại xem nhe ...hy vọng là hết ......:D:D

Đúng đó, mình xài Atom up rom Exec modified chạy rất ổn định không có trị treo máy. Bản Rom 20060721B1WWE

Hạng D
9/1/06
2.596
11.559
113
HCM

em cũng đang dùng O2 Atom, Win CE 5.1 nhưng không bị treo máy, tốt nhất là mỗi buổi sáng nên reset 1 lần. O2 thì nhiều ứng dụng nhưng cái dở nhất là nhanh hết PIN. Em dùng bình thường gần 2 ngày là phải Charge. Nói chung ,nếu được chọn lại thì em nghĩ nên dùng Sony Erisson P990i chắc ngon hơn.

Hạng C
28/12/06
690
8.061
93
44
Gầm Cầu Ông Lãnh

Em cũng thích Atom nhưng ghét nhất là mau hết pin quá bác ạh., mà atom bác xài được 2 là tốt lắm rùi ....em đang xài P990i, pin mạnh hơn, nếu ít chọc phá thì được gần hơn 3 ngày..nói chung là ổn

Hạng B2
27/2/07
253
7
18

Em cũng đã dùng nó rùi, mới đầu thấy hay hay, sau chán biến thành thứ của nợ. Em ghét nhất là:
- Hay treo cứng phải chọc vào lỗ reset mới dùng tiếp được (máy em của RTBD chính hiệu). Thằng bạn em dùng con HP hình như cũng do HTC sản xuất lại không bị lỗi này.
- Lúc nghe điện, tai mình chạm vào màn hình nó lại tưởng là mình bấm vào màn hình, nhảy loạn xạ
- Mua thì đắt lúc bán lại rẻ như cho, cú lém
Em đã tống khứ nó đi rồi qua lại dùng mobile "truyền thống" các bác ị