Tập Lái
23/9/20
1
0
1
31
Odometer trên Kia morning Si MT 2015 gặp vấn đề

Cho mình hỏi, bạn nào gặp rồi xin tư vấn cách khắc phục với.

Xe mình Kia morning Si MT 2015, kim đồng hồ khi chạy vẫn quay bình thường, nhưng odo hiển thị lại không hoạt động, xe mình lúc mua 86711km mình chạy vài trăm cây nhưng odo vãn hiện 86711km, kim vận tốc vẫn hoạt động bình thường.

Xin cám ơn!

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.498
21.733
113
Pháp
Tháo đồng hồ ra ... kiểm tra lại các mối hàn .... Mà nếu ODO kh hoạt động thì sau nầy bán có lời nha :):):):) khỏi cần quay. Nhưng dầu sao cũng phải nên xem,

Thử để máy check xem cây số đúng là bao nhiêu trong ECU. Vì có những chiếc xe trong những bài quay lại ODO ... không chạy vì.
  • Nó có những chổ giử lại ODO , thí dụ như tableau, ECU ...
  • Và khi so sánh thì nó sẽ kh công nhận cây số và làm xe kh chạy được (xe đời mới)

Do đó điều nầy phải để ý , nhất là các bác nào muốn thay cả tableau de bord, có khi phải tháo con chip ở tableau cũ và gắng qua cái mới (em biết chắc trên những xe Đức mới)

Theo tôi thì loại xe nấy kh có kiểm tra ODO,

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng F
29/10/16
11.498
21.733
113
Pháp
Có cách nào tua ODO mà tua luôn trong ECU không vậy bác @Osin ?
Em không chơi cái nầy thì không biết, nhưng cần phải biết nó giử dử liệu tại nhũng nơi nào tableau, ECU, đó là những cục EPROM.... có thể nó nằm trong EDC, MCU, EWS, CAS, phần chống ăn cắp, chống đề máy. Do đó có thể làm được bạn à

Cần biết về điện tử và ....cả xe nửa, từ đó mới thay đúng Eprom bạn à ....Nói chứ tôi cũng không mặn mà về chuyện nầy vì .... ở tù và phạt rất nặng. Thân !

Hạng C
26/9/18
571
827
93
Em không chơi cái nầy thì không biết, nhưng cần phải biết nó giử dử liệu tại nhũng nơi nào tableau, ECU, đó là những cục EPROM.... có thể nó nằm trong EDC, MCU, EWS, CAS, phần chống ăn cắp, chống đề máy. Do đó có thể làm được bạn à

Cần biết về điện tử và ....cả xe nửa, từ đó mới thay đúng Eprom bạn à ....Nói chứ tôi cũng không mặn mà về chuyện nầy vì .... ở tù và phạt rất nặng. Thân !
Biết thêm nhiều kinh nghiệm ^^. Cám ơn bác

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.498
21.733
113
Pháp
Hình như tôi có viết một bài, cách đây không lâu, viết lại cũng kh sao. Tôi có người bạn mua chiếc Merc E dầu 220 cũ, nó khoe mua 5000€ ,cây số mới chừng 300K, nhưng ngày nọ bị cái gì đó, nó đem đến và khi tôi check ECU ODB thì trên máy báo là xe đã trên 1 triệu kms, hỏi chủ xe là ai nó nói là dân Taxi ..... Thân !