Club/Khoe Xe OEM hay HAND - MADE

http://world.taobao.com/item/44945883403.htm?spm=a312a.7700714.0.0.vGHBFH#detail

http://world.taobao.com/item/524315141249.htm?spm=a312a.7700714.0.0.vGHBFH#detail

Em ko nhầm thì những bộ này bác đều nhập về ở đây. Em gửi link luôn. tỉ giá NDT là 3.5 thì tính ra nhưng bộ này về tổng chi phí căng lắm là khoảng 4tr5
như e cũng có nói. có thể kiểu dáng giống nhau thật nhưng chất lượng bên trong nó sẽ khác hoàn toàn. Do về lâu về dài bác xài mới hiểu th ạ

nếu thật sự chất lượng họ tốt, s họ lại ko chụp cận cảnh thế này để mn có thể hiểu à đồ này tốt? :D
OEM hay HAND - MADE
OEM hay HAND - MADE
OEM hay HAND - MADE
OEM hay HAND - MADE
OEM hay HAND - MADE

Hạng B2
26/9/15
138
259
63
32
taobao đồ cũng sắc sảo lắm mà :D em có ông anh chuyên vận chuyển đồ ô tô xe máy taobao về nhìn cũng đẹp mê hồn, chỉ là ship giùm họ thôi chứ không phả tự kinh doanh buồn bán. Ko chỉ Việt Nam mà Thái, Lào, Cam, Ấn, Nga cũng chơi taobao ầm ầm mà :p Bác lật mặt sau của đèn chụp cận cảnh ấy cho bạn kia bạn ý dễ tra hơn :D Còn chụp ảnh sản phẩm kiểu gì thì chỉ cần biết tiếng Trung chat với người bán hàng baỏ họ chụp chỗ nào, kiểu gì thì họ chụp cho thôi :eek: Rất thích taobao ở chỗ có thể liên lạc và nói chuyện trực tiếp với người bán hàng qua phần mềm wang gì đó em cũng quên rồi, rất nhanh và tiện, kèm theo đó là hệ thống chuyển phát nội địa của họ cũng rất tốt :D Hãng chuyển phát nào cũng chuyển được đến chính xác km số 0 của cửa khẩu Hữu Nghị, rồi phu vác bên mình cứ thế bê về thôi :D Em trước có lần từng chứng kiến mấy pha giao dịch mua đồ taobao, phải nói là với ý thức và các làm việc chuyên nghiệp của họ thì riêng về lĩnh vực mua bán hàng online Việt Nam mình 10 năm nữa cũng chưa bằng 1 góc nhỏ của họ :( Ngồi ở VN bấm chuột mua taobao ko thôi mà hàng cũng về đến tận ngõ nhà các bác luôn.

Chỉnh sửa cuối:
taobao đồ cũng sắc sảo lắm mà :D em có ông anh chuyên vận chuyển đồ ô tô xe máy taobao về nhìn cũng đẹp mê hồn, chỉ là ship giùm họ thôi chứ không phả tự kinh doanh buồn bán. Ko chỉ Việt Nam mà Thái, Lào, Cam, Ấn, Nga cũng chơi taobao ầm ầm mà :p Bác lật mặt sau của đèn chụp cận cảnh ấy cho bạn kia bạn ý dễ tra hơn :D Còn chụp ảnh sản phẩm kiểu gì thì chỉ cần biết tiếng Trung chat với người bán hàng baỏ họ chụp chỗ nào, kiểu gì thì họ chụp cho thôi :eek: Rất thích taobao ở chỗ có thể liên lạc và nói chuyện trực tiếp với người bán hàng qua phần mềm wang gì đó em cũng quên rồi, rất nhanh và tiện, kèm theo đó là hệ thống chuyển phát nội địa của họ cũng rất tốt :D Hãng chuyển phát nào cũng chuyển được đến chính xác km số 0 của cửa khẩu Hữu Nghị, rồi phu vác bên mình cứ thế bê về thôi :D Em trước có lần từng chứng kiến mấy pha giao dịch mua đồ taobao, phải nói là với ý thức và các làm việc chuyên nghiệp của họ thì riêng về lĩnh vực mua bán hàng online Việt Nam mình 10 năm nữa cũng chưa bằng 1 góc nhỏ của họ :( Ngồi ở VN bấm chuột mua taobao ko thôi mà hàng cũng về đến tận ngõ nhà các bác luôn.
OEM hay HAND - MADE
OEM hay HAND - MADE
OEM hay HAND - MADE
OEM hay HAND - MADE
OEM hay HAND - MADE
OEM hay HAND - MADE
OEM hay HAND - MADE
OEM hay HAND - MADE
OEM hay HAND - MADE
a còn cần chỗ nào nửa ko để e biết e kêu "tao bao" chụp

Hạng B2
26/9/15
138
259
63
32
oạch, em xin lỗi bác, em đọc không kĩ trang đầu mải xem đèn quá nên kéo xuống thấy mấy bác kia bảo taobao gì đấy nên tưởng các bác đang làm dịch vụ order đèn ô tô nên vào thảo luận về vấn đề mua đèn taobao thôi :( giờ đọc kĩ lại mới thấy. Chân thành xin lỗi bác chứ em không có ý gì đâu, chúc bác mua mau bán đắt

• Like
Reactions: Coco Phan
oạch, em xin lỗi bác, em đọc không kĩ trang đầu mải xem đèn quá nên kéo xuống thấy mấy bác kia bảo taobao gì đấy nên tưởng các bác đang làm dịch vụ order đèn ô tô :( giờ đọc kĩ lại mới thấy. Chân thành xin lỗi bác :D
dạ ko có gì ạ. E chỉ muốn tư vấn và mong mọi ng hiểu sản phầm nào nó cũng có 2 loại và dĩ nhiên cũng ko phải TQ bao giờ cũng xấu cũng dở. Đừng nghĩ như vậy. Nếu bác nào có điều kiện. OK mình chơi hàng xịn nhưng bác nào có hạn chế tài chính mà muốn chơi, mình cứ thử hàng TQ. ko đc 10 điểm thì cũng đc 8 điểm 9 điểm. Đừng vội chê hàng họ quá th :(

• Like
Reactions: nguyentrungduc
Hạng B2
26/9/15
138
259
63
32
dạ ko có gì ạ. E chỉ muốn tư vấn và mong mọi ng hiểu sản phầm nào nó cũng có 2 loại và dĩ nhiên cũng ko phải TQ bao giờ cũng xấu cũng dở. Đừng nghĩ như vậy. Nếu bác nào có điều kiện. OK mình chơi hàng xịn nhưng bác nào có hạn chế tài chính mà muốn chơi, mình cứ thử hàng TQ. ko đc 10 điểm thì cũng đc 8 điểm 9 điểm. Đừng vội chê hàng họ quá th :(
ối bác ơi, từ đầu em đã sai rồi, em cứ tưởng các bác đang tranh luận cái gì về order mua đồ taobao thôi, tưởng đang có người kiếm đèn trên taobao nên mới bảo chụp đằng sau cho bạn kia dễ tìm :( rồi em cũng thêm mấy ý kiến về hệ thống taobao của bọn khựa thôi, nào ngờ tay nhanh hơn não nên tranh luận nhầm chủ đề. Em chân thành xin lỗi bác và mong bác bỏ qua cho em vì sự bất cẩn này, cũng xin cảm ơn những kiến thức bổ ích mà bác viết ở đầu post do mấy ảnh đèn đẹp quá mà em thì lại lười đọc chữ nên chưa đọc :(
Chúc bác sức khỏe.

• Like
Reactions: Coco Phan
ối bác ơi, từ đầu em đã sai rồi, em cứ tưởng các bác đang tranh luận cái gì về order mua đồ taobao thôi, tưởng đang có người kiếm đèn trên taobao nên mới bảo chụp đằng sau cho bạn kia dễ tìm :( rồi em cũng thêm mấy ý kiến về hệ thống taobao của bọn khựa thôi, nào ngờ tay nhanh hơn não nên tranh luận nhầm chủ đề. Em chân thành xin lỗi bác và mong bác bỏ qua cho em vì sự bất cẩn này, cũng xin cảm ơn những kiến thức bổ ích mà bác viết ở đầu post do mấy ảnh đèn đẹp quá mà em thì lại lười đọc chữ nên chưa đọc :(
Chúc bác sức khỏe.
Dạ k có gì đâu ạ. Thỉnh thoảng e cũng lên xem đồ taobao nhưng do e làm cái này cũng thấy nhiều quá r và dc nhiều tiền bối đi trc chỉ bảo nhiều nên biết cách nhìn tí th ạ. Có thể tuy vẫn cùng là đồ TQ nhưng họ còn chia ra hàng cao cấp & hàng thường nửa. Chứ đừng chỉ đánh giá cái bề ngoài giống nhau thì cho là chỗ này mắc chỗ kia rẻ. Mắc rẻ thì e nói thật. Cũng 1tr là cùng. Nhưng một khi đã qua 1/3 giá trị món đồ. Các bác cũng phải đắng đo chất lượng chứ đúng k ạ? E ví dụ như túi LV đi. Bác mua trong LV cả nghìn đô mà trong khi ra chợ Bến Thành nó bán có....mấy tr bạc @@. Ớn hàng luôn @@.

E k có ý gì cả nhưng vì bác kia (tuốt luốt ở trên) nói bác ấy mua hàng taobao cặp đèn (cho là hàng chợ trời) giá có 3 - 4tr thì e chân thành mời a ấy mua. Mà a nào có dự định lên trển mua hàng thì nhớ là về mặt đèn LÀ 1 BÊN NHÉ. CHỨ K PHẢI 1 CẶP ĐÂU. Bác nào mua thì cẩn thận giúp e về mặt đó kẻo mua về lại đi kiếm 1 bên còn lại để mua thì có mà tức ói màu. Đã là chợ tr mà còn lại mua thiếu 1 bên thì ức lắm :D