Hạng B2
27/5/09
677
936
93
46
Đà Lạt
Khoai môn, khoai lang, khoai mì... không có khoai nào giống khoai nào.
Đi off road cũng vậy, không có lần nào giống lần nào, lần thì củ khoai, lần thì củ mì, suy cho cùng đi off road toàn là gặp khoai.

Tính chung chung thì mình đi off road cũng tương đối, miền Bắc có, miền Nam có chỉ có miền Trung là chưa đi, miền Tây thôi khỏi bàn, off road bằng ghe bầu là chính, Sài Gòn thì có trường bắn quận 9, Bà Rịa thì có Bàu Sen, núi Minh Đạm, Hà Nội có Xuân Mai rồi Pù Luông ở Mai Châu hay Mộc Châu gì đấy, Lâm Đồng thì có Madagui, Long Thành thì cũng năm ba cung đường, mỗi nơi mỗi kiểu, Campuchia thì chủ yếu là đồng bằng với đất sét, off road bằng cào cào là hay nhất, Lào chưa đi chưa biết. Mỹ thì có Moab ở Utah, hay sa mạc ở Nevada... kết luận là không đâu bằng bãi tăng Tam Phước Long Thành... khoai toàn tập.

WARNING!!!

Đừng bao giờ thử đi vô đường tăng Tam Phước - Long Thành ban đêm, một mình khi trời mưa. Một lời khuyên chân tình nhất, quên chuyện chinh phục đường tăng Tam Phước khi trời mưa đi, kể cả ban ngày!

Em vừa mới thử xong, một cảm giác thật.... @$^& mịa lần sau có dịp thử nữa, chừng nào qua được thì thôi... đồ củ khoai

Off road bằng xe tăng

Xin ngã mũ kính chào đường tăng Tam Phước về đêm

Off road bằng xe tăng

Quăng cái clip lên rồi ngủ thôi, mai up tiếp.

3 giờ chiều đang ngồi vp, điện thoại ting ting... Khoa - Admin xehoivietnam.com buôn lời dụ dỗ: hôm nay có buổi lái thử tăng, anh em mình tham gia chứ hả?
- Mày nghĩ anh bệnh hay sao mà từ chối? mấy giờ?
- 6:30 bắt đầu!
....

Trên xe còn có đồng chí xyz (xin được dấu tên) chuyên dẫn đường cho xe tăng, hôm nay dẫn đường cho xe off road

Cảnh báo: ngôn ngữ sử dụng trong phim có thể gây shock, tắt loa đi nếu bạn cảm thấy không được thoải mái

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=BVaaWNG2YW0[/tube]

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
Ban ngày còn bầm dập - ban đêm thì sao mà có "cửa" , nhất là trời lất phất mưa nữa , Sức người - xe có hạn thôi Vulcan ơi !

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
FJ này máu lửa thiệt đó .Đã chui lên đo vào ban đêm rùi lại còn chơi đi một mình nữa ..Đúng là đam mê kinh thiệt .

Hạng D
3/9/08
4.594
46.965
113
Bác ơi dính chưởng một mình ban đêm, vậy làm sao thoát được hả bác? Vứt đó ngủ luôn hay nhờ xe tăng kéo vậy bác? Bác Vulcan4x4 chơi ghê thiệt!

Hạng B1
18/5/09
68
1
8
44
hoadat nói:
Bác ơi dính chưởng một mình ban đêm, vậy làm sao thoát được hả bác? Vứt đó ngủ luôn hay nhờ xe tăng kéo vậy bác? Bác Vulcan4x4 chơi ghê thiệt!

Có nhiều người hỏi câu hỏi này quá, may mắn được tham gia chuyến này nên em xin trả lời luôn, biết đường mới dính mưa to nên bọn này mới "mò" vào đó để kiếm tí cảm giác Yomost
, và cũng biết do đi 1 xe nên bọn này phải tính toán thật kỹ
trước khi qua mỗi bãi lầy do vậy mặc dù có dính chưởng nhưng đều tự thoát dễ dàng được hết. Tổng độ dài của bãi tăng khoản 5km nhưng bọn này chỉ đi 2,3km và sản phẩm thu được là 1 đại lý Yomost luôn đấy ạ.

Hạng B2
27/5/09
677
936
93
46
Đà Lạt
Dạ em biết cái gì cũng có giới hạn của nó, có điều em không biết giới hạn nằm ở đâu thôi cho nên mới phải lay hoay đi tìm.

Ural 375D nói:
Ban ngày còn bầm dập - ban đêm thì sao mà có "cửa" , nhất là trời lất phất mưa nữa , Sức người - xe có hạn thôi Vulcan ơi !

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Đường này thì phải xài xuồng có gắ cánh quạt như film 007 xâm nhập Bắc Triều Tiên đó ( hình như là film Golden Eyes thì phải)

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Chắc vài bữa nữa thể nào cũng có con xe FJ xài bánh xe tải hoặc bánh xích ra đời quá, máu me đến thế là cùng