Tư Vấn Đầu Tư Officetel (OT) có vỡ trận...

Hạng B2
7/4/14
311
344
63
Pháp lý 50 năm thì ai mua cũng hiểu rõ mới xuống tiền dòng này rồi.
Chỉ sợ nhất các ông lấy thay đổi thiết kế khu tiện ích chung cắt ra làm OT không ra được sổ thì mới khóc bác ạ.
OT hay office có được ra sổ chưa bác?

• Like
Reactions: gaconhung
Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
OT nói đơn giản là văn phòng thuê 50 năm trả tiền trước một lần, và ai mua cũng hiểu rõ điều này chứ có gì đâu mà lấn cấn bác.
mà thấy người ta ở cũng đông nên tính ra nó thuộc đơn vị ở rồi nhỉ?

Hạng D
29/12/14
1.776
7.966
113
mà thấy người ta ở cũng đông nên tính ra nó thuộc đơn vị ở rồi nhỉ?
Nó ko tính là ở anh nha, tất nhiên mình thì vẫn muốn nó là ở. Hiện oficetel theo em biết thì nó bị ngưng cấp phép, vừa rồi dự án của An Gia mới đổi thành Smartel, nói chung mua Oft để cho thuê thì cứ nhắm vị trí đẹp, thích hợp làm văn phòng, kiểu gì cũng lãi tốt. Còn nếu mà ra khu vực xa quá mua Oft thì sẽ lâu hoàn vốn. Chúc anh đầu tư thành công

• Like
Reactions: davidkhang
Hạng B1
4/6/12
60
212
33
41
Mình thấy hiện tại nó vẫn bị lấn cấn pháp lý 50 năm.
Nếu có 50 năm thì có ảnh hưởng gì giá cả không nhỉ?
Co ace nào thông kê OT ở hcm và tình hinh giá thuê nó ntn nhỉ?
Quan tâm 50 năm làm gì bác. Theo bác 50 năm còn dùng được không? Em mua thứ cấp nhé. 1.3 tỷ/36m2 Sky center phổ quang. Nhà trống cho thuê 10tr/tháng. Theo bác chấp nhận được không?

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Officetel = office+hotel nên lí thuyết vp hay ở đều được, còn lại NN có pháp lý rõ ràng là đầy đủ (cái này ẩn số quá). Xét về thanh khoản cho thuê hay giao dịch thì ko biết ace chia sẻ ít các vị trí tiềm năng ở các quận không nhỉ?

Hạng B2
30/1/16
343
373
63
35
lùm xùm vụ ko chia đc lãi suất như hứa hẹn thôi chứ có phải mất trắng tài sản đâu mà nhốn nháo lên, officetel đc cái là thường ở trung tâm thành phố, kiểu gì chả có khách thuê, condotel thì đầy ra, ko đúng thị hiếu du lịch của người việt thì ế là phải

• Like
Reactions: phannt
Hạng B2
7/4/14
311
344
63
Officetel = office+hotel nên lí thuyết vp hay ở đều được, còn lại NN có pháp lý rõ ràng là đầy đủ (cái này ẩn số quá). Xét về thanh khoản cho thuê hay giao dịch thì ko biết ace chia sẻ ít các vị trí tiềm năng ở các quận không nhỉ?
Theo em biết thì OT lý thuyết thì có thể làm vp hoặc ở nhưng hình như vẫn không cho đăng ký kinh doanh vì luật cho OT giờ cũng chư có.

Nếu mua OT để làm vp thì em thấy là rủi ro, vì chắc chắn luật sẽ điều chỉnh, không thể một tầng có vài căn OT làm văn phòng người ra người vào cả ngày chung vơi cư dân cùng tầng được.

Smartel em lại thấy hay, mục đích rõ ràng là cho office, ko được ở và thường sẽ được bố trí sảnh riêng, thang máy riêng không chung đụng vơi cư dân.

Hạng B2
7/4/14
311
344
63
lùm xùm vụ ko chia đc lãi suất như hứa hẹn thôi chứ có phải mất trắng tài sản đâu mà nhốn nháo lên, officetel đc cái là thường ở trung tâm thành phố, kiểu gì chả có khách thuê, condotel thì đầy ra, ko đúng thị hiếu du lịch của người việt thì ế là phải
vậy là đủ nhốn nháo rồi, đang có 12%/tháng, giờ ko có nữa thì tiền lãi ai trả, nếu ko vay thì chi phí cơ hội cũng không ít. Rộng ra hơn là nó lan tỏa hiệu ứng tới các condotel khác, nếu bác đang ôm condotel bác có run không?

• Like
Reactions: gaconhung