Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Dear all,

Do TFC thay đổi địa điểm tập hợp từ cầu Thủ Thiêm về Big C.
Nên sau khi tập hợp ý kiến cả nhà ra quyết định như sau:

Địa điểm tập hợp + xuất phát : 6.30h - cơm tấm Kiều Giang (gần ngã tư Bình Thái)
Y/cầu cả nhà tự túc ăn sáng tại nhà, tại cơm tấm KG....hoặc đem theo bfast, nhớ tới sớm chút để dán số thứ tự, nhận bộ đàm.... đúng 6.30 là lên đường, "Quân lệnh như sơn" không có giờ dây thun nhé! Bác nào tới trễ quá 5phút nộp phạt nữa (1/2) kg mực một nắng & quá 10p nộp phạt 1kg cho buổi tối giao lưu leng keng ah!

Trưởng ban kỷ luật: lần này giao cho bác SangLong nhé!

p/s:
1. Nếu mọi việc thuận lợi thì gặp TFC tại trại bò sữa Long Thành hội quân đi tiếp đến Long Sơn nhé!

2. Cám ơn bác Nhatha xung phong mua giúp ae 1 thùng bia Heneiken (bia cao) + 1 thùng coke & ướp đá luôn ah!

3. Anh em nào có muốn đóng góp hay nạp cống phẩm cho chuyến đi thì lên tiếng nhé : Kevin xin góp 1 chai Absolute Cam

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/4/09
200
1
18
Trưởng ban kỷ luật: lần này giao cho bác SangLong nhé! )tha cho em cái vụ này nhe anh Kevin. em thà bị phạt chứ không phạt được ai ^_^.Thường dân dễ ăn chơi hơn khakhakha

Hạng B2
18/3/07
109
1
0
42
NSW, AUSTRALIA
Em có ý kiến thế này mong các Bác góp ý:
Nếu ta đi chung với TFC thì ghé Long sơn ăn trưa sớm quá, Nếu không ăn mà tiếp tục đi thì tới Mũi né chắc mọi người cũng xĩu luôn ( khoảng 2 giờ mới tới nơi). Hay anh em mình cứ đi thẳng xuống Lôc An ghé quán Phương Trang ăn xong rồi dù ra Mũi Né luôn vậy, em biết quán này ăn cũng được, em cũng hay ăn ở quán này lắm vì lúc đó chắc cũng 11 giờ rồi.
Mong CÁc Bác góp ý nhé, Chỉ còn 2 ngày nữa thôi anh em mình gặp nhau rùi, chúc các Bác làm việc vui.

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
TFC tập kết quân tại Big C lúc 6:00AM, trong khi các bác xuất phát từ Kiều Giang từ 6:30AM khả năng hội quân tại bò sữa Long Thành là khó xảy ra, vì đoàn HFC còn phải trừ hao thời gian cho việc kẹt xe trên tuyến xa lộ HN nữa, trong khi TFC chỉ 1 loáng là đến bò sữa Long Thành rồi :D. Bọn em sẽ đến bè hào Đực Nhỏ khá sớm (max 8:30AM, trừ hao luôn không vượt phải, không chạy quá tốc độ), nên dừng chân tại đó ăn sáng, chèo thuyến kayak, lai rai một chút.

Sau 12:00PM, TFC xuất phát ra Lộc An resort. Nếu các bác có ghé ăn hải sản thì em nghĩ nên vào thẳng Lộc An resort mà ăn, Phương Trang giá khá cao, vả lại toàn bộ hải sản tươi sống tại khu vực đó đều tập trung bán về LAR (theo thông tin em đi tiền trạm).

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
LMTHANG nói:
Em có ý kiến thế này mong các Bác góp ý:
Nếu ta đi chung với TFC thì ghé Long sơn ăn trưa sớm quá, Nếu không ăn mà tiếp tục đi thì tới Mũi né chắc mọi người cũng xĩu luôn ( khoảng 2 giờ mới tới nơi). Hay anh em mình cứ đi thẳng xuống Lôc An ghé quán Phương Trang ăn xong rồi dù ra Mũi Né luôn vậy, em biết quán này ăn cũng được, em cũng hay ăn ở quán này lắm vì lúc đó chắc cũng 11 giờ rồi.
Mong CÁc Bác góp ý nhé, Chỉ còn 2 ngày nữa thôi anh em mình gặp nhau rùi, chúc các Bác làm việc vui.

Vậy buổi ăn trưa nhờ bác LMThắng sắp xếp nhé! Chổ nào cũng được - nếu th/gian cho phép thì chạy vào chổ bác 7777 gthiệu thì cũng good-idea :) vì cả nhà biết & joy thêm 1 resort mới.

Dear Sanglong,
Do quán cơm tấm KG nó nhiều địa điểm quá, em giúp cả nhà chụp hình quán & địa chỉ để tập hợp cho đúng nhé. Riêng khoản trưởng ban kỷ luật k ai thích hợp bằng em đâu, ai đi trễ, ai vượt mặt ..... ai không chịu nộp phạt em cứ nhắc hoài bằng bộ đàm & thu "tô" thôi! :)

Dear Dodge & wraland,
Kevin đã cancel booking phòng của 2 bác rồi. Cũng may là ngày lễ nên hiện nay có nhiều người đang trong waiting-list, Romana có thể bán được giá cao hơn $65 nên k khó khăn lắm khi hủy. Kevin sẽ chuyển khoản lại cho bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
kevinthai nói:
Dear Sanglong,
Do quán cơm tấm KG nó nhiều địa điểm quá, em giúp cả nhà chụp hình quán & địa chỉ để tập hợp cho đúng nhé.
Đúng là quán cơm này hình như không còn nằm ở cầu Rạch Chiếc , vậy anh Kevin cố gắng chọn nơi nào dể tìm dùm , vì bản thân em ít ra quận 9 nên ngay chổ đại công trường này em pó tay , xui không tìm được còn bị phạt thì oan quá.

Còn tiền chi phí ăn uống , lengkeng thì góp như thế nào vậy anh???

Hạng B2
10/4/09
200
1
18
Các bác tính từ cầu Rạch Chiếc nhen.
vừa qua cầu Rạch Chiếc gặp ngã tư đèn xanh đỏ đầu tiên là ngã tư MK --> phi tiếp
gặp ngã đèn xanh đỏ thứ 2 là ngã tư Bình Thái --> các pác đánh xinhan phải ngay nhen ---> chạy từ từ đúng 203m nhen (em đo rồi đó) thấy ngay Cơm Tấm Kiều Giang
- Bãi đậu xe rộng rãi sức chứa khoảng 500 xe.

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
trungkien_civic nói:
ngã tư bình thái là ngã tư Đỗ xuân hợp -xa lộ Hà nội phải ko sáng?
Có hình ảnh, có chi tiết "đẹp từng mét" rồi mà còn hỏi nữa cái gì nữa....!!??
Đừng trả lời sanglong ơi - để cho trungkien đến trễ hoặc nhằm chổ phải nộp "tô" cho buổi lengkeng ác ác....!