Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
22/8/08
668
27.174
93
43
TP.HCM
Lần đầu tiên em leo núi và cắm trại giữa trang trại nhà bác taigia làm em nhớ lại cảm giác lúc còn đi học . Em theo đoàn du khảo từ năm 14 tuổi. Nhưng hiên tại không còn tham gia vì quá bận rôn. Khi ấy em hay đi du khảo nhiều nơi, nhưng toàn đi bằng xe đạp, vui ơi là vui.
Cám ơn gia đình bác taigia đã cho đoàn 1 chuyến đi thật thú vị , theo ý kiến của cả đoàn là theo chu kỳ 3 tháng 1 lần đoàn sẽ leo núi Bà Rá và cắm trại nhà bác taigia ( phải chờ 3 tháng vì lúc đó cá và gà vừa đủ lớn. Lúc đó gà cũng khoảng hơn 1kg, ăn đủ ngon. chứ già hơn nữa thì dai lắm). Hihihi đi ăn chùa mà seo tính nhanh thế không biết.
Bây giờ ngồi ngắm lại các món ăn em vẫn cảm giác thèm. Đung hiệu con gà ta, gà gì mà vừa giòn vừa béo, ngon không tả nổi. Các bác ở nhà không leo núi đợt này là 1 sai lầm to lớn. Còn cả món canh chua gà nấu lá giang nữa. Vừa béo vừa chua ăn với cơm gà thì thật tuyệt vời. Nhắc lại, ôi ! chẹp chẹp............

Vì em không có sự chuẩn bị trước nên không mang theo đồ để nấu chè. Hẹn các bác lần leo núi sau tại nhà bác Streaker, em sẽ chiêu đãi cả đoàn món chè ( Bắp, chuối chưng, bà ba ) tuỳ các bác lựa chọn nhé.

Một lần nữa em xin cám ơn gia chủ đã thiết đãi rất nhiệt tình cho đoàn.

Cám ơn chị Madagui đã lo phần hậu cần rất chu đáo.

Cám ơn bác 4 số 7 đã có những bức ảnh rất thời sự và lo cho cả đoàn. Công của bác lớn lắm đấy, 1 mình bác 4 số 7 mà nhận nhiệm vụ cõng nước, thức ăn và bia trái cây từ chân núi lên đến đỉnh núi cho cả đoàn. Mặc dù bác là thành viên được xem là" mảnh mai "nhất đoàn.
Cám ơn, và cám ơn rất nhiều.

Hạng D
22/5/09
1.056
14.275
113
nana30980 nói:
Lần đầu tiên em leo núi và cắm trại giữa trang trại nhà bác taigia làm em nhớ lại cảm giác lúc còn đi học . Em theo đoàn du khảo từ năm 14 tuổi. Nhưng hiên tại không còn tham gia vì quá bận rôn. Khi ấy em hay đi du khảo nhiều nơi, nhưng toàn đi bằng xe đạp, vui ơi là vui.
Cám ơn gia đình bác taigia đã cho đoàn 1 chuyến đi thật thú vị , theo ý kiến của cả đoàn là theo chu kỳ 3 tháng 1 lần đoàn sẽ leo núi Bà Rá và cắm trại nhà bác taigia ( phải chờ 3 tháng vì lúc đó cá và gà vừa đủ lớn. Lúc đó gà cũng khoảng hơn 1kg, ăn đủ ngon. chứ già hơn nữa thì dai lắm). Hihihi đi ăn chùa mà seo tính nhanh thế không biết.
Bây giờ ngồi ngắm lại các món ăn em vẫn cảm giác thèm. Đung hiệu con gà ta, gà gì mà vừa giòn vừa béo, ngon không tả nổi. Các bác ở nhà không leo núi đợt này là 1 sai lầm to lớn. Còn cả món canh chua gà nấu lá giang nữa. Vừa béo vừa chua ăn với cơm gà thì thật tuyệt vời. Nhắc lại, ôi ! chẹp chẹp............

Vì em không có sự chuẩn bị trước nên không mang theo đồ để nấu chè. Hẹn các bác lần leo núi sau tại nhà bác Streaker, em sẽ chiêu đãi cả đoàn món chè ( Bắp, chuối chưng, bà ba ) tuỳ các bác lựa chọn nhé.

Một lần nữa em xin cám ơn gia chủ đã thiết đãi rất nhiệt tình cho đoàn.

Cám ơn chị Madagui đã lo phần hậu cần rất chu đáo.

Cám ơn bác 4 số 7 đã có những bức ảnh rất thời sự và lo cho cả đoàn. Công của bác lớn lắm đấy, 1 mình bác 4 số 7 mà nhận nhiệm vụ cõng nước, thức ăn và bia trái cây từ chân núi lên đến đỉnh núi cho cả đoàn. Mặc dù bác là thành viên được xem là" mảnh mai "nhất đoàn.
Cám ơn, và cám ơn rất nhiều.

thấy "mảnh mai" vậy thôi chứ cũng có "thâm niên" làm porter rồi đó bác :D

Tập Lái
14/9/09
4
0
0
Chj Nana ới ời, bửa giờ chỉ lặng lẽ theo dõi, chiêm ngưỡng lại những khoảnh khắc thú vị đã trải qua, vừa thấy chị post vài món chè...em xin đăng ký liền...3 món... chả là em là cái đứa hảo ngọt...nên vửa nghe chè là em thjx lém...không biết như vậy là có tham ăn lém hok....hýhy'

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62
Chúc mừng các bác có chuyến đi offline Bà Rá đầy vui vẻ. Mấy hôm đó ngoài này em cũng lang thang cùng ae nhưng không phải OS hay XV nên chẳng post lên đây...thấy chuyến đi của các bác lại thấy vui trong lòng mà đành kính nhi viễn chi.

Tập Lái
18/8/09
46
1
6
Cám ơn bác 4 sô 7 post bài hấp rất chuyên nghiệp hấp dẫn sinh động ghê, sau này có đi đâu anh em cũng sẽ réo gọi bác thôi
@ nana ơi hôm nay cái vết phỏng đã đỡ đau chưa ? vì tả xung hữu đột trong bếp cho anh em kịp giờ ăn mà bị phỏng
Cám ơn mọi người trong đoàn đã đồng tâm hiệp lực giúp cho chuyến đi thành công mỹ mãn
Chỉ hơi tiếc mấy tấm chụp chị em tác nghiệp trong bếp do máy ảnh để sai chế độ nên bị nhòe hết

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/5/09
1.056
14.275
113
chào bác lee
lâu rồi mới "gặp" lại bác trên OS. từ hôm ở Fan về bác đã chinh phục thêm đỉnh núi nào chưa bác. còn 2 cái mục tiêu everest base camp và kilimanjaro kìa bác, không leo thường xuyên là sau này gặp lại mọi người là đuổi theo mệt mõi àh :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/8/08
668
27.174
93
43
TP.HCM
@canhkien: trong 3 món , em chỉ được chọn 1 món thôi. Vì cùng lúc mà bảo chị nấu 3 món thì mình sẽ ăn không hết đâu em.( Để dành những lần off sau nữa chứ)
@Madagui: Vết phỏng em hết đau rồi chị, nhưng em vẫn sợ để lại sẹo, vì vết phỏng to quá.

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
Offline, leo núi Bà Rá

Thứ này là nhiều vitamin C nhất đó :D có vẻ hơi nhỏ bác nhỉ

Status
Không mở trả lời sau này.