Hạng B2
9/7/09
217
0
0
41
mucachai nói:
Em chỉ dám nói 1 câu: quá tuyệt. Vừa có bùn lầy, dốc cao vực sâu..
Heo quay, gà hơ vĩ...rượu ngon, bia ngọt.
Lại một lần nữa em chẳng được dùng tời :D.
@Đức: thôi đừng buồn nữa, kể ra cũng tội nhỉ- độ xe sửa xe bao lâu mà chẳng đi được kể ra cũng uổng. Bởi vậy, em mới a lô cho chú lâm văn tặc và bác trưởng thôn họ giàng. Sẽ xắp xếp một chuyến, còn kinh khủng hơn nữa- đặc biệt chúng ta được hưởng không khí của Hồ trên núi.
Em chỉ thích mỗi đoạn :"Heo quay, gà hơ vĩ...rượu ngon, bia ngọt...", đang mơ tưởng heo tộc, nghĩ sẽ lại được xơi như lần trước nào ngờ các bác ác con gà, thay đổi lịch trình!

Hạng C
8/4/09
964
7
18
49
Em chụp bằng mồm trước nhé:
Sáng, 7h tập trung tại Ngã tư Bình phước.Thấy người dân đón xe về nghỉ lễ quá vất vả, anh em được dịp thể hiện tinh thần jeep.Cho đi nhờ miễn phí.
9h ăn sáng tại Thủ Dầu Một xong, chạy một lèo tới trạm dừng chân Bù Đăng.Cơm no, bia say xong, chạy lên Gia nghĩa thì đã 14h.
Màn chào hỏi gia chủ diễn ra nhanh gọn.Cả đám bắt đầu với hành trình: Theo gót chân Lâm tặc...
Còn nữa

Hạng D
4/6/10
1.063
833
113
HCMC
Chuyện còn dài, từ nhà tới dak nong còn ly kì lắm. Xe mớp đàu,, móp đít, móp hông. Ôi thật là . . .

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Sáng ra đường đông bọn xe buýt xe đò chạy như châu chấu. em dọn đường tạp cho thàng xe buýt 1 phát . đi ngay bộ đèn xinhan 2tr . em đen quá hơ hơ

Hạng C
8/4/09
964
7
18
49
Mới làm ly cà phê xong, phun tiếp nhé.
Từ QL 28, đoàn rẽ trái vào Lâm lộ 9. Chạy ngoằn ngoèo một hồi, đang hít hà hương vị của núi rừng thì thấy anh em dừng lại.
Sướng quá, có bùn, có nước rồi......
Ngay tức thì, xe quăng lơ lao xuống.Động cơ 4.0 quả là mạnh mẽ, chiếc xe lao qua ầm ầm. Nhưng, lại nhưng nữa mới đau. Bùn thì sâu,mà xe gầm hơi thấp, cộng với bộ vỏ chuyên dùng-ĐI CÁT nên sau một hồi gầm rú đành thúc thủ đứng nhìn.
Múc em từ ngày rước vợ mới về vẫn chưa thử quả nào máu cả.
Thấy thế thì xung văn phong chạy tiếp. Có điều hơi né sang bên chút xíu. Ơ, thế mà qua được mới kinh chứ. Đang pằm pằm vượt qua thì bố khỉ - gặp ngay mấy chú đồng bào dừng lại xem. Em uýnh lái qua lơ, bỗng thấy đầu xe ngóc lên và nghiêng sang bên phụ.Mém lật.Em bỏ ngay chân ga, ôm vô lăng hòng chờ thử cái giàn kèo.May quá, cô thương-xe em đứng im.
Sau một hồi lấy lại bình tĩnh, nhờ bác quăng lơ kéo lùi lại 1 tí.
Lên xe, nổ máy cùng gai đầu bò băng qua một cách dũng mãnh trong tiếng reo hò của cả thôn.