Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
các bác đã đi CK Minh Đạm có thể giúp em confirm trong hình:

- Có phải cái nhánh đường to rẽ trái ở góc dưới bên trái là lối rẽ vào khu di tích chiến khu MĐ?

- Cuối nhánh đó là một con đường nhỏ mờ mờ đi lên chỗ đám đường đất phía trên, đoạn này là đường nhựa hay chỉ là đường mòn? Xe ô tô có đi được, và được phép đi thoải mái đến cuối đường không?

-Đến cuối đoạn nhỏ ấy là nơi rất gần với đám đường đất (có mũi tên chỉ) có còn đường nào khả dĩ offroad tiếp lên đoạn đường đất hay không? Theo hình em thấy có 1 đường nhỏ khác từ phía đường lớn phía dươi đi lên rất gần với target.

Chân thành cảm ơn sự giúp đỡ quý báu của các bác cho mơ ước của em và đồng bọn

Ngày mai em lại bay ngang chỗ này, sẽ cố chụp thêm hình cho rõ hơn (Tiếc quá quên mang theo cái máy có ống zoom 200)

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
đúng rồi pi ơi... cái đỉnh núi đó là đền thờ khu căn cứ Minh Đạm đấy!

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere
đàng nào bác Pi cũng bay qua sao không đáp xuống thị sát trực tiếp...:D

em đi một lần năm 2002 phi một mạch đường nhựa từ chỗ gần Thùy Dương Resort lên đỉnh...thế nên nếu off-road cho 4x4 chắc bác phải tìm chỗ nào khó xơi hơn tí mới cảm giác được

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
@xe gỉ: Thì em cũng đang tính đi kiếm chỗ đẹp đẹp bên sườn núi biểu em út nó làm cái sân bay mới đáp được chứ bác, đáp đại xuống mấy chỗ này nhỡ trầy xước cái máy bay mới sắm thì tiếc lắm...ack ack

Plan B: Nếu...sườn núi phía đông không khả thi ta sẽ quay sang sườn phía Nam, chỗ có mũi tên đó em nghĩ cũng là điểm offroad không tệ, tuy trên không ảnh nó không hấp dẫn như mé bên kia

Hạng B2
20/1/07
176
0
16
50
HCM
Thế này, CCMĐ em đã mò vào tận nơi rồi năm 2004 thì phải. Xe cộ đi vô tư đến chân căn cứ. Lên đỉnh núi nơi sở chỉ huy đặt thì phải đi bộ và 1 chút leo trèo nhưng o khó khăn lắm. Còn KV xung quanh thì em chịu!

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
các bác ui em chạy Everest 1 cầu có được tham gia ko ạ ? thấy các bác lên kế hoạch mà thèm quá đi mất . chỉ sợ 1 cầu lại làm vướng chân mọi người vì bị ách lại ko theo nổi 4x4

cho em đặt nửa cục gạch nhé, nửa còn lại em hỏi ý kiến vợ nữa. các bác cho em xin luôn lịch trình nghỉ qua đêm được ko ạ ?

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Minh Đạm thì không offroad được rùi bác Chim ui!! đường lên còn tốt hơn đường cao tốc, lên ấy bây giờ toàn mấy cặp trẻ dắt nhau lên tỏ tình ....em cũng vừa mới đi về, bác tìm thêm chỗ khác vậy:D
Không biết em xin đăng ký đi theo học hỏi có được không, nếu được bác cho em xin cục gạch:)
Dụng cụ off mang theo chỉ cần sợi dây cho chắc và cái tời là ổn. Rút kinh nghiệm của mấy đợt trước, qua mấy chỗ offroad thật sự cứ cho từng chú qua một, có gì mấy bác kia còn giúp được ....cuốc xẻng nhiều quá lại mất cảm giác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/12/06
1.117
622
113
F1racer nói:
Dụng cụ off mang theo chỉ cần sợi dây cho chắc và cái tời là ổn. Rút kinh nghiệm của mấy đợt trước, qua mấy chỗ offroad thật sự cứ cho từng chú qua một, có gì mấy bác kia còn giúp được ....cuốc xẻng nhiều quá lại mất cảm giác.

Sao lại mất cảm giác bac? minh gài cầu, xoáy bánh đã đời ...lên không được thì mới ...cuốc xẻng chứ lị.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
bugi nói:
F1racer nói:

Sao lại mất cảm giác bac? minh gài cầu, xoáy bánh đã đời ...lên không được thì mới ...cuốc xẻng chứ lị.

Lúc này mới cần đến sợi dây chứ bác:D một em kẹt mà 2 em mệt mới đã chứ lị:) Mang cuốc xẻng nhiều em thấy chỉ nặng bụng, làm cọng dây dù cho gọn nhẹ....pro

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Chà, ước gì em có 4x4 đi tho các bác. Chúc các bác 1 ngày offroad thành công.