Hạng B2
20/9/04
132
0
0
yahoo.com
RE: oi~ Veracruz....ton tien wa~!! / Super Audio system

Mọa ơi em nhìn ra rồi, Loa Center này bác chủ xe chơi cặp Focal Utopia Be (loại cao cấp nhất của Focal), riêng 2 cái loa này đã có giá cả nghìn USD bên nước ngoài... như vậy để tương ứng và không bị "cọc cạch" chắc chắn hệ thống loa còn lại và thiết bị âm thanh đi theo cũng khủng không kém... ăn chơi quá! Ăn chơi quá:D

Tập Lái
1/6/08
20
0
0

Dep qua, chac may thợ VN nhin ma khoc.

Hạng B2
27/10/07
338
0
0
TP.HCM

Trích đoạn: tuanvtv

Mọa ơi em nhìn ra rồi, Loa Center này bác chủ xe chơi cặp Focal Utopia Be (loại cao cấp nhất của Focal), riêng 2 cái loa này đã có giá cả nghìn USD bên nước ngoài... như vậy để tương ứng và không bị "cọc cạch" chắc chắn hệ thống loa còn lại và thiết bị âm thanh đi theo cũng khủng không kém... ăn chơi quá! Ăn chơi quá

Nếu em ko nhầm thì cặp Center này Model 13WS (5" mini-subwoofer for midbass impact in cabin area of vehicle) của Focal giá bên Úc thì thiếu $2 là chẵn $1K [8D]

Cả xe mà bác í chơi hết Focal Utopia Be thi hổng bít hết nhiu bác tuanvtv nhỉ ?

Hạng B2
20/9/04
132
0
0
yahoo.com

Em thì cũng chỉ ngâm cứu trên Net và hóng hớt các bác đã dùng qua loa Focal dòng caraudio đoán già đoán non thôi chứ thực tế em cũng đã được nghe nhìn tận mắt bao giờ đâu:D.
Tuy nhiên trong đời thì thì em đã được thưởng thức thế nào là đỉnh cao của âm thanh, cảm giác và cảm xúc thật khó diễn tả thành lời, chính vì thế mà từ lâu em đã biết tới chất lượng và đẳng cấp của Focal, nhất là dòng Utopia Be, đây các bác ah - người anh em họ hàng gần : Cặp loa Focal.JMlab Grande Utopia Be _ Home, một trong những cặp loa được đánh giá là hay nhất và cũng... đắt nhất thế giới:

Được kéo bởi cặp ampli Passlaps X1000

Cặp loa này trước có ở AudioHoangHai (23D Hai Bà Trưng, Hà Nội) và được trưng bầy + trình diễn tại triển lãm nghe nhìn cách đây mấy năm...
Thế nên em đồ rằng nếu chiếc Vera này độ toàn đồ âm thanh đẳng cấp như dòng Utopia Be của Focal thì có lẽ thiệt hại phải lên tới 20 chục nghìn thằng Mỹ:)

Hạng B2
27/10/07
338
0
0
TP.HCM

Hội SF Hà Nội cũng sắp Hoành Tráng rùi bác ui. Em mới vừa đi Úc về, mua giúp cho 1 người bạn của em ở HN 1 bộ Loa FOCAL dòng K2 Power thui ( 2 cặp Loa 165K2P + 2 Sub 27 KX + 3 Amplifiers). Nếu ko có gì thay đổi thì cuối tuần này em sẽ mang hàng ra HN cho bạn em để tiến hành lắp đặt lên con Vợ 2 SF của hắn[8D]

Hạng C
23/4/08
580
2
18
TP-HCM

chỉ có 2 từ..... TUYỆT ĐẸP....!!!!!!!!!!!

Hạng C
9/11/06
575
1
18

trên xe mà có bộ này chắc chảng muốn xuống nữa các bác nhỉ?? hòanh tráng

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

mà em quên hỏi là: ko biết độ vậy đít xệ thế nào nhỉ? hay phải thay phuộc??? mà như thế thì độ ổn định xe thế nào???[8|]

Hạng B2
20/9/04
132
0
0
yahoo.com

Trích đoạn: kanz_min

mà em quên hỏi là: ko biết độ vậy đít xệ thế nào nhỉ? hay phải thay phuộc??? mà như thế thì độ ổn định xe thế nào???[8|]

Ý bác nói trọng lượng của hệ thống này phải không? Theo em thì chúng không chắc đã nặng bằng 2 cái ghế và hộp + đồ nghề theo xe. Em đã trực tiếp tháo 2 ghế hàng thứ ba ra để đi dây loa, nặng khiếp đảm luôn, thế nên chắc không cần can thiệp gì vào hệ thống nhún của xe:)