Tập Lái
28/1/06
40
0
6
Xe em được 2 năm, cái cao su lót cửa sau (gọi là cái đố cửa sau) bị hỏng (nó đứt cái miếng cao su cong để đệm lót cửa đằng trước). 1 đoạn cao su dài 50cm chẳng biết bằng chất liệu đặc biệt gì mà vào hãng FIAT họ thét em 265.000 + 20.000 tiền thay nữa thành 285.000 !!!!!!! Ôi zời ơi !!!! (Về nhà ông già em bảo là hết mức cái cao su đấy chỉ 50.000)

Các bác giải thích dùm em là lý do gì mà nó đắt thế, chất liệu đặc biệt hay độc quyền !?!?!?

FIAT ơi là FIAT....!

Hạng B2
26/12/05
132
11
18
51
Hà Nội
RE: Ôi zời ơi, FIAT "cắt cổ" em!!!

em tưởng họ tính bác 2.650.000 + 200.000 công lắp thì mới gọi là cắt cổ chứ
giá đấy chỉ như là cắt móng tay thôi bác ạ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/12/05
132
11
18
51
Hà Nội

em cũng nghèo như bác thôi ạ
nếu nói như bác thì chắc bác LOMO làm cách âm 1,2,3 G gì đó với giá 1 hay 2tr thì chắc là giá giết người rồi :D:D:D

Trích đoạn: lovemonster

Hix, bác "thầu zầu" thế....

Hạng B1
1/6/05
64
0
0

Tôi thấy giá đó là bình thường mặc dù biết miếng cao su đó chẳng giá trị gì cả ngoài việc nó là chính hãng, được đúc theo đúng khuôn cửa của xe Fiat, kêu làm giề, dám chơi dám chịu. Miếng cao su chắn bùn cứng quoèo nó còn có giá đến 150k, công thay 20k nữa cơ mà (giá trị khong hơn miếng bìa carton, ngoại trừ có chữ Fiat dập nổi trên đó) ... Vấn đề là nó có đáp ứng được yêu cầu của mình không thôi bác ạ. Chúc bác vui.

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Cái gioăng đó không đắt vì ít khi hỏng . Bác đi thế nào mà rách cả gioăng nhể .
Nếu kết luận đồ của hãng nào đó đắt thì nên căn cứ vào các chi tiết phải thay thường xuyên . Tuy nhiên em cũng rất đồng ý với bác là đồ Fiat đắt , tất cả các chi tiết , chả có chỗ nào là hạt dẻ cả .:)

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Em tưởng cổ bác bị FIAT cắt đứt lìa từ lâu rồi mà ? Từ hồi bác mua cái xe đó!!

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Về giá trị thật của miếng cao su đó thì giá trên hơi đắt đó bác. Tuy nhiên, có thể là do thúê nhập khẩu của phụ tùng oto quá đắt + phí lưu trữ hàng (lâu lâu mới có người mua), nên em nghĩ cũng ko đến nỗi quá vô lý đâu. Cũng như bác Minh Khôi đã nói ở trên, bác cũng hên là có thể mua được hàng chính hãng với chất lượng chuẩn của nó.

Hạng B2
16/5/05
136
0
0
40

Thực ra nhiều người nghĩ đắt bởi vì ta hay quen nghĩ theo kiểu giá nguyên liệu sản xuất ra cái đó rẻ --> giá thành nó phải rẻ. Em nghĩ cả cái xe mấy trăm triệu nên cái gioăng cao su giá nó phải vậy mới hợp lý:D Xe càng đắt thì phụ tùng càng đắt. Nếu cái gioăng đó mà của Mec hay BMW thì còn chát nữa.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

[8D]Chơi "đồ hiệu" với gía đó rẻ quá, e mua mỗi cái mẩu nhựa ở gạt nước cũng 300k, may mà có ở địa phương í chứ không mò lên Mekong Kí Sự mất thời gian lém.
Em phải tống nó vào SG, trong đó nhiều đồ, nhiều thợ.

Last edited by a moderator: