Đánh Giá Xe OMG!WTF??

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Không phải không mướt mà quá nguy hiểm, chòng chành quá!
Bởi vậy em nói rùi, không phải bài của Land Rover là ko có hãng nào vuot qua đc mà là vượt qua nó như thế nào.

ngày xưa em chơi với hội U18 SG, tức upper 180km/h. Xe nào vào đấy cũng phải chạy trên 180 là ít nhất! Lúc đó chưa có moto 4 máy đâu, VN cấm nhập. Chỉ có Ya 150, NSX 150 của Honda v.v...
Thế thì trong hội xe nào chả chạy được 180 nhưng vẫn co xe đỉnh và xe xoàng. Vấn để chỉ khác nhau là chừng nào lên 180 và lên đo cảm giác ngon hay dở.

Bởi vậy xe hơi người ta cũng tính 0-100 bao lâu đó :D vì 100 thì hầu hết xe hơi đều đạt đc nhưng bao lâu để lên đến thì là chuyện khác hoàn toàn.

Trở lại Land, các xe offroad thì đa số có thể vượt các địa hình khó khăn, tuy nhiên với Land Rover thì giống ngồi trên saloon mà vượt địa hình :D

Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Nhìn chiếc Prado ngiêng thấy ghê quá mà khán giả nó đứng sát vậy, lỡ xảy ra sự cố lật xe thì nguy hiểm cho khán giả lắm. BTC cũng ko có hàng rào chắn giữ khoảng cách an toàn nhỉ?
Mấy em như RR offroad thì ko còn gì để bàn rồi nhưng ở VN mình chắc chẳng có ai mua xe vài tỉ để offroad đâu nhỉ? Có lần em lên Daklak, thấy có chiếc Everest 4x4 đời 2006 chạy đường cát bùn lầy cũng ngon choét

Hạng C
11/1/15
611
561
93
Hanoi, Vietnam
Bài khó giống Range Rover Prado làm được nè mấy bác mặc dù không mướt bằng.
Hình như bác có ý bôi nhọ "Thanh danh" của Toy prado? Có một đoạn bị trượt mà giật giật mãi mới lên. Nếu là đang lên dốc thì có mà tụt xuống tận đâu rồi :D
Đẳng cấp offroad phải như Lex RX này:
Mấy thằng Subaru hạng bét nó offroad chỉ được vớ vẩn thế này thôi:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/8/13
137
2.025
93
Liệu Forester vượt qua được bài của Prado không mấy bác? Hay Outback mới vượt được? Em xin ý kiến khách quan để ngâm cứu nhé :)

Hạng D
28/3/12
3.364
57.415
113
51
Hình như bác có ý bôi nhọ "Thanh danh" của Toy prado? Có một đoạn bị trượt mà giật giật mãi mới lên. Nếu là đang lên dốc thì có mà tụt xuống tận đâu rồi :D
Đẳng cấp offroad phải như Lex RX này:
Mấy thằng Subaru hạng bét nó offroad chỉ được vớ vẩn thế này thôi:
Hệ truyền động Lexus vẫn kém so với Mer, Audi, RR :D

Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
mấy cái này đặc biệt và xa vời quá, thực tế của em thì cái xe trước leo lên cầu rửa mà không có tí đà thì bánh xoay một chỗ, chỉ sợ nó vọt một cái lên mà không phanh kịp thì bỏ mẹ... giờ leo lên cứ nhẹ nhàng đệm tí ga nhả tí côn là nhẹ nhàng tình cảm bò lên... buồn buồn dừng giữa dốc nhún nhảy tí cho thằng cha chủ tiệm chửi tí cho vui :D

Hạng B1
4/3/13
64
25
8
Hôm nay ngồi coi mấy xe Subaru offroad, hic dạo này đi đường xấu tư nhiên thấy thích SUV...cũng nghe nói LX570 ngon lém, nhưng hum nay coi được cái này, phải nói bài test xe nó quá vãi, đỉnh nhất hệ thống cân bằng trong tâm, luôn giữ cái xe ổn định, ko bị lật...
Xem mà miệng há hốc...WTF?? Hèn chi xe nó mắc, đó giờ cứ thắc mắc sao xe này mắc tiền vãi...
Subaru làm cái địa hình test xe giống cái này đi...

Nếu có khu địa hình giống thế lày để mang xe tới ộp rót thì sướng nhỉ :3dquaytay: