Đánh Giá Xe OMG!WTF??

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Hôm nay ngồi coi mấy xe Subaru offroad, hic dạo này đi đường xấu tư nhiên thấy thích SUV...cũng nghe nói LX570 ngon lém, nhưng hum nay coi được cái này, phải nói bài test xe nó quá vãi, đỉnh nhất hệ thống cân bằng trong tâm, luôn giữ cái xe ổn định, ko bị lật...
Xem mà miệng há hốc...WTF?? Hèn chi xe nó mắc, đó giờ cứ thắc mắc sao xe này mắc tiền vãi...
Subaru làm cái địa hình test xe giống cái này đi...

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Range Rover thì đỉnh rồi. Vừa sang vừa trèo đèo lội suối ngon. Nhưng em vẫn khoái cái chất chơi của Subaru hơn. Vừa ngon, bổ, rẻ :3dmong:

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Coi mấy bài này chắc Forester chơi được :D Nhưng mà ý Kombat là tính múc thêm 1 em RR chứ gì kakaka

Forester em nghĩ không đi được bài ở 3:30 đâu bác Quangtin. Bài đó Forester đi bao lật vì RR nó xài nhún hơi, bác để ý thật kỹ khi nó đi lên cầu, nhún bánh trước tự xả hết hơi cho bánh ép xuống thành cầu, khi xuống cầu nhún lại bơm hơi vào.

Nếu là Forester, khoảng cách của bánh và hốc bánh sẽ vẫn giữ nguyên, nên khi leo 1/2 thân như trong bài test, khả năng lật qua bên kia là rất rất cao!

Thêm 1 cái nữa là khi đi bập bênh 2 bánh, cái xe từ từ nghiêng qua trái và bánh trước bên tài phuôcj hơi đã bơm căng nhằm không tạo độ nhún sâu để xe tránh lật trái! các bác xem ở 3:50

Đó là 1 trong những lý do em khá ngạc nhiên về Range Rover!

Ngoài ra 1 điều nữa, đó là Rang Rover sẽ giúp vượt qua các địa hình 1 cách êm ái thay vì lái xe phải lắc qua lắc lại như những SUV khác. Nó không phải là cái xe để phi ầm ầm nồi đồng cối đá nhưng nó có thể đưa mọi người đến nơi mà họ muốn 1 cách êm ái.
Nếu các bác xem nhiều clips của Rang Rover, các bác sẽ thấy xe rất ổn định và êm ái trong khi phuộc nhúng hoạt động như điên phía ngoài!

Cho nên có em nghĩ để đi từ A sang B theo kiểu địa hình này thì hầu như các SUV tốt có thể đi, vấn đề là đi như thế nào? Cà tưng cà tưng hay êm ái nhẹ nhàng là tuỳ sở thích mỗi người, nhưng với RR chắc chắn là êm ái như S class!

Có thể coi thêm :)

Haizz nhưng mà xe này là đồ chơi của nhà giàu, em ko có tiền mua đâu!!

Hạng C
3/3/14
733
872
93
Có thể các bác đã biết: Ở Việt Nam rất nhiều Range Rover nhưng chưa thấy ai mang đi Off road mà toàn đi trong phố và trên xa lộ :D

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Motor Trend SUV of the year! 2014! :) Đoán đc không?

Hạng C
11/1/15
611
561
93
Hanoi, Vietnam
Nó vượt qua ổ gà nhẹ nhàng thế? không thấy xe bị lắc?
Bài test kênh bánh Subaru đi ngon lành nhưng có lẽ phải mất chút thời gian thay vì lừ lừ đi qua như RaR. Nhưng nó là bài khó qua đối với Honda, Toy, Lex, Nis.
Đúng là vua địa hình :D
Nhưng em vẫn thích outback 2015 hơn vì nó ngon bổ rẻ đúng nghĩa :D

Hạng B2
2/8/13
137
2.025
93
Bài khó giống Range Rover Prado làm được nè mấy bác mặc dù không mướt bằng.