Hạng B2
13/8/11
362
989
93
Mệt quá. Ra Đà Nẵng. Đường Nguyễn Tất Thành (rất có tương lai do chủ trương sẽ phát triển làm đối trọng quận 3 - TQ, Bake nhiều, ảnh hưởng uy tín) có 80 triệu. "Sát mép" nước luôn. Cách tòa thị chính 3km.

Lúa gà.
Khu đó tắm hơi chuối :)

Hạng D
26/9/09
1.940
5.979
113
Dự án gì em
The Maris Vũng Tàu nhé chị
Tên thương mại THE MARIS VŨNG TÀU
Vị trí dự ánĐường 3/2, mặt tiền bãi biển Chí Linh – phường 10 & 11, thành phố Vũng Tàu
Chủ đầu tưCông ty TNHH Allgreen Vượng Thành – Trùng Dương
Thiết kếTama Architects – Pháp
Tổng thầu xây dựngCông ty Cổ Phần Sài Gòn Xây Dựng (COSACO) và các đơn vị khác
Đơn vị phát triển dự ánRIO LAND ( Công Ty Cổ Phần Đầu Tư Bất Động Sản Rio Land )
Quản lý và vận hànhThương hiệu Eastin Grand Hotels 5 sao, Tập đoàn Absolute Hotel Services
Tổng diện tích23 Ha
Mật độ xây dựng23%
Loại hình đầu tưCăn hộ cao cấp, Thương Mại, Dịch Vụ, Shophouse, condotel, Khách sạn 5*, Biệt thự, …
Quy mô dự án
  • KHU VILLA – Biệt thự du lịch – secondhome: 192 căn
    • Phân khu OPERA: 26 BT
      Phân khu BROADWAY: 47 BT
      Phân khu SERENADE: 40 BT
      Phân khu SONTANA: 36 BT
      Phân khu CONCERTO: 43 BT
  • KHU CONDOTEL 15-18 tầng – Căn hộ du lịch: 1700 căn
    • Tòa tháp ALARIC – Căn hộ & shophouse: 598 CH
    • Tòa tháp ATLANTIC: Khoảng 500 CH
    • Tòa tháp AMBERSUN: Khoảng 600 CH
  • KHU KHÁCH SẠN 21 tầng – Vận hành quốc tế chuẩn 5 sao: 932 căn hộ & phòng khách sạn
    • Eastin Grand Hotel
      • Căn hộ khách sạn (T4 – T10): 447 CH
      • Phòng khách sạn (T11 – T18): 485 PKS
Tiện ích The Maris Vũng Tàu • Trường mầm non và Trường Tiểu học, Công viên , ,Trung tâm thể dục thể thao (gym, spa, yoga…), Vườn nướng BBQ, khu ẩm thực, thư viện, phòng sinh hoạt chung, đường chạy bộ, bể bơi, nhà hàng, Quảng trường giải trí, Khu vui chơi trẻ em,….
Khởi công xây dựngNăm 2019
Dự kiến bàn giaoNăm 2022
Pháp lýSổ hồng
Ông bác Việt Kiều nhờ kiếm mặt tiền biển

• Love
Reactions: caibantron
TTR confirmed
Tập Lái
7/9/20
9
5
3
Hơi lạc đề tí bãi biển Phan Thiết hay Vũng Tàu có dự án ven biển nào đẹp ko?
Bác ơi, địa danh Hồ Tràm (Bà Rịa-Vũng Tàu) bác tham khảo thử. Khu này nhiều dự án đang bán.
Chỗ Resort Melia Hồ Tràm, sát bên cạnh dự án mới đang bán sở hữu được biển đẹp nhất ở đây. Shophouse đang có 2 căn giá tốt nhất vừa mở hôm nay tầm 6ty/căn, biệt thự tầm 9ty.
Ngày 7/11 này event tại Time Square.
Bác quan tâm hú em.

• Like
Reactions: METRO
TTR confirmed
Tập Lái
7/9/20
9
5
3
mấy cái nhà hay biệt thự dự án xây gần biển toàn là dự án du lịch nghỉ dưỡng mua đâu có đc ở đâu chỉ cho thuê để nghỉ dưỡng thôi, mà bên cdt hay bên thứ 3 quản lý ngay chuyện muốn nghỉ dưỡng trong chính căn mình mua cũng khá là khó
Cũng tùy dự án đó bác, có dự án thì bắt buộc tham gia chương trình cho thuê cũng có dự án không, huống gì trong chính 1 dự án khách hàng cũng được lựa chọn để ở/sử dụng hoặc tham gia CTCT mà.

TTR confirmed
Tập Lái
7/9/20
9
5
3
Các dự án biển này sở hữu vĩnh viễn hay 50 năm?
Đã là đất thương mại dịch vụ thì không có lâu dài bác ơi, hầu hết là có thời hạn 50-70 năm

Hạng D
5/1/10
2.794
16.458
113
Cũng tùy dự án đó bác, có dự án thì bắt buộc tham gia chương trình cho thuê cũng có dự án không, huống gì trong chính 1 dự án khách hàng cũng được lựa chọn để ở/sử dụng hoặc tham gia CTCT mà.
Đã là đất thương mại dịch vụ thì không có lâu dài bác ơi, hầu hết là có thời hạn 50-70 năm

Đã ko tham gia cũng bị ảnh hưởng???

TTR confirmed
Tập Lái
7/9/20
9
5
3
Đã ko tham gia cũng bị ảnh hưởng???
Nếu tham gia CTCT thì bác không mất chi phí quản lý, còn không tham gia thì mình phải đóng phí quản lý hàng tháng.
Em bán nhiều BĐS biển nên thấy hầu hết Condotel thì CDT có bắt buộc (nhằm đủ số lượng phòng để bên thứ 3 vào vận hành). Với riêng biệt thự là để khách hàng lựa chọn bác ạ.
---------------------
Nói gì nói chứ em bán biệt thự dọc Hồ Tràm: Melia Hồ Tràm, Sanctuary, Coastar, Wonderland, Ramada Hồ Tràm Strip...
Bác nào quan tâm tìm hiểu khu vực này hú em :D

Hạng B1
14/1/20
87
45
18
29
Em đang tham khảo ở Vũng Tàu , có cái dự án nó đang bán ngay bãi biển chí linh gần khu DIC Get way. có biệt thự biển luôn mà 20 tỏi . em ko tới được . chỉ gán được căn hộ ở đó . tuần này em đi xem lại rồi quyết luôn . anh muốn thì đi xen thử nha. View attachment 2346042
Các Bác đặt Booking hiện nay Đã Chuyển cọc được chưa ạ. Theo Thông tin mới nhất.

thông tin cực kỳ quan trọng đó là The Marris:
- Đến thời điểm hiện tại, The Maris đến hạn vẫn chưa có pháp lý nên giờ CĐT cho khách hàng chọn 1 trong 3 phương án sau:
1. Lấy lại tiền
2. Gia hạn tiền booking thêm 2 tháng
3. Ký luôn HĐ thỏa thuận

Vấn đề Pháp Lý The Marris vẫn còn rất lo Ngại. Mặc dù thiết kế khá đẹp.

• Like
Reactions: Duong Sang