Tập Lái
13/9/19
38
12
8
40
Ông dẫn lạnh đóng tuyết là bệnh gì?

Xe em là Chevorlet Spark 2009, khi mở máy xe và không mở máy lạnh, không mở quạt gió mà sao cái ống dẫn lạnh từ block lạnh của em nó bị đóng tuyết xung quanh.

Vậy ai biết bệnh này chỉ giùm em.
Em cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Hạng C
14/5/15
520
484
63
View attachment 2021313

Xe em là Chevorlet Spark 2009, khi mở máy xe và không mở máy lạnh, không mở quạt gió mà sao cái ống dẫn lạnh từ block lạnh của em nó bị đóng tuyết xung quanh.

Vậy ai biết bệnh này chỉ giùm em.
Em cảm ơn.
Đóng tuyết do van điều áp không ngắt lạnh, thay von mới đi là xong,

• Like
Reactions: tranvu2019
Hạng B2
5/4/17
300
466
63
53
Theo tôi nghĩ là do bạn Mở AC mà không mở Gió nên có trường hợp như vậy !

• Like
Reactions: tranvu2019
Hạng C
22/2/12
889
545
93
Không mở máy lạnh, mà vẫn đóng tuyết thì nút AC bị kẹt , mặt hít đầu lốc không nhả, van điều chỉnh nhiệt độ hư không ngắt khi đạt đủ độ lạnh. Xì gas mà vẫn đóng tuyết thì ai đó sẽ có giải Nobel vật lý.

Tập Lái
13/9/19
38
12
8
40
Không mở máy lạnh, mà vẫn đóng tuyết thì nút AC bị kẹt , mặt hít đầu lốc không nhả, van điều chỉnh nhiệt độ hư không ngắt khi đạt đủ độ lạnh. Xì gas mà vẫn đóng tuyết thì ai đó sẽ có giải Nobel vật lý.
Thanks anh,
Do chủ củ đấu tắt 1 dây của relay đóng mở block vào mass nên khởi động máy xe cũng khởi động máy lạnh đồng thời.
Em đã cắt sợi dây này rồi và hệ thống lạnh hoạt động bình thường (có thể do nút AC của em bị lờn bấm phải giử 1 chút thì nó mới khởi động đc block nên chủ củ đấu tắt luôn cho tiện hay sao ấy)

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
13/9/19
38
12
8
40
Đóng tuyết do van điều áp không ngắt lạnh, thay von mới đi là xong,
Thanks anh,
Do có 1 sợi dây đấu tắt relay khởi động block lạnh nên blóck lạnh luôn đóng. Em đã cắt sợi dây này rồi, hệ thống hoạt động bình thuờng rồi.

Tập Lái
13/9/19
38
12
8
40
Theo tôi nghĩ là do bạn Mở AC mà không mở Gió nên có trường hợp như vậy !
Thanks anh,
Do có 1 sợi dây đấu tắt relay khởi động block lạnh, nên block lạnh luôn đóng khi khởi động xe. Em đã cắt sợi dây này rồi. Hệ thống lạnh đã hoạt động bình thường.

• Like
Reactions: hoang244