Hạng F
29/10/16
11.560
22.046
113
Pháp
Mấy auto part store ở nước ngoài bán đầy ba cái hose hàng aftermarket, mua về tự xử .Đâu cần tháo xe từ bãi rác xe cũ làm gì hả bác ?
A. Là lúc còn sv, trẻ trâu. Hàng tuần we thích dạo nghĩa địa vì xe em cũ. Tiện xem máy móc. Nói chung là lung tung... Và bây giờ cũng tạm biết sơ sơ... về xe
Em hết đi chừng 10 năm nay rồi... bây giờ khoái dọc phá ODB .. Qua laptop

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
A. Là lúc còn sv, trẻ trâu. Hàng tuần we thích dạo nghĩa địa vì xe em cũ. Tiện xem máy móc. Nói chung là lung tung... Và bây giờ cũng tạm biết sơ sơ... về xe
Bác californian trên cũng rành về xe y chang anh á, trước bác ấy cũng hay chia sẻ cách tự chăm sóc xe. Nhớ ko lầm bác ấy đang chạy con Accord thì phải. Có điều lâu rùi bác ko hoạt động trên diễn đàn, mấy nay mới thấy hoạt động lại. Góc kỹ thuật bây giờ có anh, bác D23 và bác ấy thay nhau giúp đỡ member ;)

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
3/5/07
17
5
3
Ở Sài gòn bác ra xung quanh chợ Dân Sinh, cầm theo ống này Nhie52u cu63a hàng họ có nhiều.

Hạng F
29/10/16
11.560
22.046
113
Pháp
Bác californian trên cũng rành về xe y chang anh á, trước bác ấy cũng hay chia sẻ cách tự chăm sóc xe. Nhớ ko lầm bác ấy đang chạy con Accord thì phải. Có điều lâu rùi bác ko hoạt động trên diễn đàn, mấy nay mới thấy hoạt động lại. Góc kỹ thuật bây giờ có anh, bác D23 và bác ấy thay nhau giúp đỡ member ;)
Cám ơn , cái nì là do bác D23, bác Cali, bác Tủn, bác Metro .. và còn rất nhiều sự giúp đở của các bác khác dấu mặt .... chứ em là gà mờ thôi ...vì không phải nghề :):):):)
Và sau nầy có bác No[2] mà, các chiêu trò cũng biết hết gùi. mời bác tham gia

• Haha
Reactions: No[2]
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
He he he, tôi có 2 chiếc, 1 Accord 2017, 1 Toyota Corolla 2014 nên tôi là fan của cả Honda và Toyota. Con Accord là cái chân hằng ngày nên tôi cũng năn thay nhót máy, nhớt hộp số+ lọc nhớt, đảo bánh, thay dầu thắng, thay bố thắng 4 bánh ( dĩa thắng thì chắc khoảng 2 năm nữa mới thay ).. nói chung là DIY được khá nhiều nên cũng tiết kiệm được khá nhiều $ nếu đem vô tiệm hay dealership.Con Corolla thì cuối tuần mới xài, chở oz đi uống cafe là chính.Nên cũng hiểu kha khá ưu và nhươc của cả Honda và Toyota nói chung. Phụ tùng xe thì bên đây bán lềnh khênh, nhớt nhão lọc liếc bao la vô tư luôn.Chỉ bỏ thời gian làm vào cuối tuần thôi.
Xe Nhật nói chung dễ xử vì quá phổ biến.

• Love
Reactions: No[2]
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
ODB Scan tool loai xài được được cũng khoảng hơn $ 100.Như con này tôi mua Amazon 3 năm trước
Con Accord 2 lần xả và thay dầu thắng thì phải dùng ODB Scan tool để reset ABS system.Cứ xả dầu thắng xong là nó báo lỗi ABS system nên phải mua.Ai đi mua xe cũ có cái scan tool này nếu biết xài ít ra cũng đỡ sợ bi thằng bán xe cũ nó thuốc.