Hạng C
7/12/10
530
20
28
Re: Ọp trao đổi kiến thức pháp luật để xử lý tình huống đời thường.

c51 nói:
huynhnhatminh nói:
c51 nói:
huynhnhatminh nói:
Nói ra thì hơi bất kính chứ các bác trong này toàn húp ừng ực nên chắc chả biết có để chút tâm ý nào đến màu nho hay bắc cực đâu nhỉ
Nói như A Quắn các bác chủ yếu uống cốt để say chứ đâu biết thưởng thức Vang có mùi vị gì đúng không?
Có người biết thưởng thức chứ a, nhưng mà thực tế em thấy họ không có nhiều tg để thưởng thức
Thông thường theo kinh nghiệm sống và cách suy nghĩ thiển cận của em, rượu chuyên dùng dành cho dân nhậu là whisky kế típ mới đến Cognac. Còn bia thì dùng để giải khát hay nhậu do tùy sở thích, còn riêng rượu vang thường dùng kèm theo món ăn chứ ít khi nhậu. Khi ra đời mần ăn ở ở thời kỳ bao cấp từ 1985 thứ mà em hay nhậu là "bia lên cơn" các loại và rượu quốc doanh. Ngoài ra còn có rượu gạo, rượu mía, rượu cuốc lủi do nhân dân ta tự nấu cũng chơi luôn
nhưng chưa bao giờ dùng rượu vang để nhậu( vì không đủ xèng hơn nữa theo quan điểm cổ hủ của em đây ko phải loại dùng để nhậu). Đến khoãng giữa năm 1994 người khai sáng, truyền đạt cho em về kiến thức, cách thưởng thức rượu vang là Cố phóng viên thể thao Chánh Trinh nhân dịp bác ấy khai trương Nhà hàng Đôi Đũa Tre ở quận 10. Hai anh em ngồi đối ẩm thực hành hết 1 buổi tối và kết quả tiêu tốn hai chai vang đỏ Bordeaux và 1 chai vang trắng+thức ăn phụ họa. Kết quả của buổi truyền đạt kinh nghiệm ăn nhậu khi kết thúc là hai vợ chồng em em đến bằng xe 2 bánh, khi về bằng...taxi
. Say đến nỗi sáng hôm sau không dậy nỗi, khát nước uông vô... lại say típ lần 2. Túm lại là say 2 ngày mới tĩnh.
Tự kết luận:+
* Uống rượu vang+ thức ăn phù hợp= Hưởng thụ (thơm, ngon)+ bồi dưởng sức khỏe.
* Dùng rượu vang để nhậu+ mồi tả phí lù: Không hưởng thụ đúng cách. Say không thấy đường về, sức khỏe hao tổn không đủ Pin trả bài bà xã. Nếu từ chối cuộc nhậu không được, nên mang theo mồi+rượu phù hợp và chỉ sử dụng đúng loại mình mang đi. Lưu ý không được tham lam xài hàng người khác
Chết ráng chịu.
* Vì loại rượu vang do nồng độ cồn tương đối thấp nên uống từ từ mà tốn không nên theo phong trào tu ừng ực. Nếu gặp đối thủ cùng bàn tu ừng ực( mau hết chai của họ sẽ uống lấn sang của ta) nên ra nghị quyết ngay từ đầu là " hồn ai, nấy giử" để bảo toàn thức uống. Còn nếu sức khỏe mình ...yếu thì hãy giả bộ rộng rãi rót cho đối phương uống dùm( nếu có thể).
Túm lại rượu Vang nên để nhâm nhi thưởng thức hơn là dzô 100%. Em đồng ý với A Quắn về điều này nhưng các bác có quyền ừng ực chai của mình mang đi nếu thích.
Nghiêm cấm phá mồi, ừng ực rượu của người khác còn chai của mình để dành giử lại uống sau

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48

Yeah, nhậu thì cứ rượu đế cho nhanh, đằng nào cũng tới đích, vừa ủng hộ hàng nội vừa đỡ hao tốn

Còn lại người ta đã khổ công trồng nguyên liệu, thu hoạch, ủ hầm, pha trộn, đóng chai, in nhãn, xuất nhập, phân phối, bày biện, phục vụ mà cứ tu ừng ực thì còn gì là hương mạch nha, hương thảo mộc (nghe quảng cáo chứ em chỉ vừa uống vừa tra google để tưởng tượng cho đúng <- cũng là một cách thưởng thức theo công nghệ không tin
), màu nho, bắc cực ... nữa

Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui

Chuan bị xong xuôi hết rồi nha các Bác. 18h30 tập trung, 19h khai mạc ;)

Tập Lái
26/2/14
23
0
0

Xin lỗi bác Xe! Hôm nay em lại có việc đột xuất quá không thể dời được nên đành lỡ hẹn với bác rồi! Hẹn bác dịp sau bác nhé!

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM

Gửi lời xin lỗi rồi mà vẫn còn giận. Sao hờn lâu thế???
Thật đao lòng:(:(:(