Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui
Lâu nay, em cùng...tụ tập đến FFC mà chưa cống hiến hay khai thác chuyên môn để tạo ích lợi gì cho các chiến hữu. Chẳng dám góp tiền để các Bác xài bởi các Bác....ko thiếu ;) chỉ mong góp chút chuyên môn nghề nghiệp.
Hàng ngày được biết hay đối diện (trực tiếp/gián tiếp) với sự nhiễu nhương, lộng hành của một bộ phận...đày tớ, trong lòng em thật nhiều bức xúc. Sẵn có chút chuyên môn xin tổng hợp để các Bác tự trang bị cho mình một vài kiến thức pháp lý cần thiết để gặp sự cố ta có cách giải quyết ngay hầu giảm thiểu thiệt hại, giảm thiểu sự rắc rối không đáng, làm cuộc sống tươi hồng hơn.
Những đề tài như : Cách xử lý khi đang đi bị kẻ khác húc vào...dis; hay đang lưu thông trên đường bị CSGT thổi còi mời vào làm việc; đang nghỉ ngơi có nhà chức trách đến yêu cầu này nọ; đang ở đâu đó bị CA buộc lên xe chuyên dụng; bị khám người, khám nhà, chỗ làm việc; đang vui chơi trong bar, club bị ốp.....Gọi là những tình huống hiếm gặp của đời thường mà cần phải có sự hiểu biết pháp lý cơ bản để biết phải làm gì lúc đó nhằm tự bảo vệ bản thân/gia đình sẽ được em tổng hợp các quy định pháp lý hiện hành và trình bày.
Em cũng biết trong FFC nhà ta có nhiều Bác công tác ở các ngành hành chính nhà nước, bảo vệ pháp luật cũng như các chuyên môn khác rất rành rẽ, thuần thục mọi hoạt động, xử sự đời thường và đời...bất thường. Em ko dám múa rìu nhưng cũng nghĩ còn khá nhiều Bác cần các thông tin này nên sẽ tập trung thật chi tiết các quy định và cũng rất khái quát về tổng thể hầu mong với thời gian ngắn hàn huyên bên nhau mà có được chút lợi ích, làm vốn.
Nếu có thể, Bác nào có thắc mắc về một sự việc hay hành vi nào đó thì có thể nêu để em chuẩn bị trước với các quy định cụ thể thì sự trả lời sẽ chất lượng, trọng tâm hơn. Cũng xin nhớ, thắc mắc cần mang tính phổ quát chứ ko phải trường hợp riêng biệt. Nếu tư vấn giải quyết riêng biệt một sự việc thì em sẽ trao đổi cá nhân để đỡ mất thời gian của mọi người.
Thời gian cho buổi hàn huyên này sẽ tổ chức lúc thích hợp theo yêu cầu chung của mọi người. Hôm đó ai ở nhà còn chai vang nào thì mang theo. Ngồi nhâm nhi bánh mì, uống rượu vang, chém....ko khí chơi. Em đang có 2 chai ngon ;).
Cập nhật sau cuộc đại...chém 41 trang :(5/3/2014)
Đã tìm được điểm ọp của thớt này và có đủ các yêu cầu : cho mang tự rượu vang vào (tính phí phục vụ ly, đá, ướp lạnh...chút đỉnh), đồ ăn....
Chỗ ngồi chỉ trong khoảng 20-25 người (5x7m).
Phía ngoài để được chừng 5-7 cái xe hơi, trả phí cho ...xóm (20k/xe) ;).

Địa điểm : cafe Tây Tạng 307/31 Nguyễn Văn Trỗi, Q.Phú Nhuận (SG về hướng sân bay, Đ.Nguyễn Văn Trỗi gần đến cây xăng mũi tàu HV Thụ, gần đến khách sạn Park Royal, con lươn cứng mở ra thì rẽ trái vào hẻm 307. Vào chừng 30m là chỗ để xe và đến Cafe).
Thời gian : 19h, thứ 5 ngày 20/3/2014.
Bác nào tham gia thì ới trên này 1 tiếng nhé. Mang theo rượu vang hay đồ ăn gì thì cũng báo để em báo Cafe sắp xếp chén, dĩa, ly tách.
Kính

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/5/13
156
13
18
Re: Ọp trao đổi kiến thức pháp luật để xử lý tình huống đời thường.

E huong ung nhen pac.

Hạng D
8/2/11
1.915
23
38

Em có chai vang ngay và luôn:D

Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui

poko nói:
E huong ung nhen pac.
Ok bác poko, hưởng ứng cụ thể thế nào Bác cho biết nhé, đề tài có mở rộng gì thêm, có thắc mắc gì, thời gian phù hợp là lúc nào? ....

dangthu nói:
Em có chai vang ngay và luôn:D
Biết ngay là nhìn thấy vụ chai vang của lão này.

Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui

dalatlegan nói:
Có vang cho lão Xe nè, lên kế hoạch nhé
Chít, kiểu này mỗi Bác đem 1 chai tới có mà xỉn...củ tỏi luôn chớ hàn huyên được cái gì- hehheheh.
Nhưng thôi, tạm để qua 1 bên, cứ gởi thắc mắc cho đề tài thêm phong phú ônggià nhé ;)

Hạng D
19/9/08
1.707
188
63

Em cũng xin tham gia

Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113

em xin tham gia được không vậy bác

Hạng D
25/7/10
1.667
28
48
42

Ý tưởng hay quá Bác Xe ơi, em ủng hộ nhiệt liệt 2 tay ^_^