Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
RE: option Vios mới

Trích đoạn: truong821988
Vios quá nhỏ , đẳng cấp quá thấp , nó chắc hơn đc Matiz 1 tí
Em nghĩ bác bức xúc quá, nói như vậy sẽ làm mọi người hiểu nhầm ...Vios máy 1.5, VVT-i, 107 mã lực, 4 phanh đĩa, về công nghệ, công suất, an toàn, độ tin cậy và cảm giác lái, thương hiệu đều hơn Matiz rất nhiều . Tất nhiên, e đồng ý là giá thì quá mắc, nếu khoảng 22k usd thì Vios không có đối thủ :D. Còn nhân tiện, e cũng thấy giá Matiz mà 13k thì cũng đắt không kém, Matiz chỉ 10 -11k usd là hợp lý .

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: DAOTHOAT

Bỏ ra tầm ấy tiền mua con VIOS này có thì có mà tâm thần .vừa ồn vừa lật đật ........ cỡ tiền này mua LAC của Hàn xẻn hoặc thên ít tiền kiếm Xì vịch cho thơm .
Bác bình tĩnh nhé, nói vậy e kg ổn vì mỗi người có sự lựa chọn riêng cho mình.4r là nơi chỉ bàn bạc,trao đổi chứ kg thể nào áp đặt quan điểm của mình lên người khác được[&:]

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63

Bỏ ra tầm ấy tiền mua con VIOS này có thì có mà tâm thần .vừa ồn vừa lật đật ........ cỡ tiền này mua LAC của Hàn xẻn hoặc thên ít tiền kiếm Xì vịch cho thơm .

Bác bình tĩnh nhé, nói vậy e kg ổn vì mỗi người có sự lựa chọn riêng cho mình.4r là nơi chỉ bàn bạc,trao đổi chứ kg thể nào áp đặt quan điểm của mình lên người khác được

Uh xin lỗi nhé đây là ý kiến riêng của Tui thôi. Nhưng mà trên thực tế bác thấy đấy VIOS chỉ chủ yếu bán được cho taxi là nhiều .

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Uh xin lỗi nhé đây là ý kiến riêng của Tui thôi. Nhưng mà trên thực tế bác thấy đấy VIOS chỉ chủ yếu bán được cho taxi là nhiều .
Thực ra ý kiến riêng của bác cũng là ý kiến của rất rất rất nhiều người đồng quan điểm ở đây:D.Chỉ có điều bác dùng từ "tâm thần" để nói về những người bỏ 1 đống tiền mua Vios thì...căng lắm!

Hạng B2
9/5/07
161
1
16

Các bác ơi con vios này nhắc đén quá nhièu trong thời gian qua ròi,đừng mất thời gian quá các bác ạh.có mọt đièu rằng em cứ cảm thấy tọi tọi bác nào mua phải em nó....Hay suy nghĩ thật kĩ em khuyen thật đấy

Hạng B2
9/11/04
158
1
0

Không riêng gì Vios mà cả camry 07 đều có giá cao chót vót. Đừng trách gì bọn Toy vì bản chất của tư bản là thu lợi nhuận càng cao càng tốt. Các bác có chửi thì chửi ai đã tạo điều kiện cho bọn nó làm giá, ai đã bảo hộ bọn nó đó.

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Một thị trường điên đảo với những nhà hoạch địch chính sách điên đảo, nhà quản lý điên đảo, người tiêu dùng điên đảo và nhà sản xuất điên đảo. Các bác đừng mắng em nhá, 3 cái "nhà" đầu tiên điên thì rõ rồi, riêng "nhà" cuối cùng tưởng "nó" khôn lắm, cuối cùng hóa ra cũng điên nốt, lại chửi cả khách hàng là không biết xếp hàng, chỉ biết chen. Mà lẽ ra theo nguyên tắc quan hệ khách hàng thì ít ra là phải có cam kết sẽ xóa bỏ hiện tượng bán suất mua cơ chứ, coi thường khách hàng đến thế là cùng. Mà mình thì lại là người tiêu dùng, thế mới đau.

Trung thu năm nay Hà Nội buồn quá, cứ mưa sụt sùi mấy ngày rồi, đã thế vào mạng lại phải đọc mấy cái thớt với lời lẽ nhơn nhơn của chú TG_TMV. Thôi, vì con em chúng ta mời các bác:

"Đây đèn ông sao sao năm cánh tươi vàng. Ánh sao sáng ngời chiếu miền non ngàn.
Đây cầm đèn sao sao chiếu vô nam. Đây ánh hoà bình đuổi xua loài xâm lăng !

Tùng rinh rinh, tùng tùng tùng rinh rinh ! Đây ánh sao vui chiếu xa sáng ngời. Tùng rinh rinh, rinh rinh tùng rinh rinh. Ánh sao Bác Hồ toả sáng nơi nơi !"
:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Các bác tẩy chay Vios đi ạ, em ủng hộ cho... vì em chả đủ tiền để mua Vios mới cả :D
Nói vậy thôi, chứ mua xe cũng là cái duyên, các bác cứ xem kỹ, lái thử rồi quyết nếu yêu sâu đậm. Mua xe cho mình đi chứ chẳng phải cho thiên hạ... nên... thích là mần thôi các bác ợ... (nhưng mà cũng cân nhắc các ý kiến tham khảo trong này nhé [8D]) chứ cưỡi em vợ 2 còn zin mà bị người ta chê bai thì cũng chẳng sướng gì, hehehe [8D]

Hạng B2
15/2/05
251
0
0

Bác Tuanngan nối thế nào ý chứ Vios AT gia 28.9 còn civic 1.8AT giá 534 triệu có mà..chênh nhau khoảng 4K đó...gia vios AT 28.9 thì em thêm 1 K nũa cuới em In cho sướng..rộng rãi..thoải mái... nội thất chấp nhận được..chứ như táp lô em vios07 thì không thể nuôt nổi...

Trích đoạn: tuanngan

Trích đoạn: fanfast

các bác ơi giúp e với e thấy option của Vios AT đẹp wa nhưng e lại thích MT hơn mà MT thì option ko good cho lắm. Toy VN có cho mình chọn option của AT mà gắn hộp số sàn ko vậy bác?

Bác Fanfast à, em cứ nói thật, bác bỏ ra (nếu bác lấy VIOS AT) số tiền ngang với con civic 1.8, vậy mà bác cũng ko thấy gì là vô lý hả,...

Em đã đến tận nơi xem rồi, bình thường thôi, vẫn nhỏ, hẹp, chỉ dài hơn vios cũ tí tẹo, ko đáng kể.
Tùy bác, nhưng với cái giá cao cắt cổ như vậy em thua.
Kính bác

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Các bác thân mến,
Topic này là "option Vios mới", mong các bác tập trung ý kiến vào các vấn đề kỹ thuật, vì đây là model mới, rất nhiều người muốn tìm hiểu.
Thời gian gần đây, hầu hết chúng ta đều sa đà vào những chuyện giá cả, chính sách...nên topic nào mở ra cũng chỉ có bấy nhiêu ý kiến quanh đi quẩn lại và hầu hết là trút nỗi bực tức vào 4r thay vì tìm hiểu thông tin để đăng lên chia sẻ với AE cho đúng chủ đề.
Về xe Vios mới, khen chê,khuyên xuôi khuyên ngược...đủ cả trong topic "Có nên mua xe Vios mới" rồi, ta kg nên "bỏ bom" tùm lum nữa nhé:D
Cảm ơn và chúc các bác vui khoẻ,làm ăn phát đạt,kiếm tiền mua/đổi xe:D
Cận.