Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM
RE: OS F1 Fantasy - Shanghai

Bác mưa nhớn nói đúng rồi. Lúc đầu em cũng ứ biết tí gì. Sau nhờ chơi fantasy và học hỏi thêm các bác trên này, đến bây giờ em có thể hiểu được qualify là gì, race là g2, pitstop là gì. Hết :D. Dù sao cũng cám ơn các bác trên này đã chỉ bẩu em nên .....đến hôm nay em là P1
.

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Ấy, cái này ko như đá banh. Bác phải xem kiên nhẫn, hiểu luật và đợi chờ. Cả chặng chỉ có một vài ba pha bước ngoặt thôi :D Nó giống kiểu đá banh cả trận có vài ba bàn thắng ấy :D:D:D

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Trích đoạn: xdhungviet

mấy từ ngữ và luật thì mình biết, nhưng quả thực bỏ 2 tiếng ra xem thì mình không có hứng thú. xem đá banh thì OK.
Bác thấy thế nào nếu các bà các cô bảo đá bóng có gì mà xem, 22 thằng cứ tranh nhau 1 quả mãi 90' :D:D:D. Cái F1 này nó cũng thía

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Hôm qua đua gay cấn thật, có lẽ cả mùa giải này thì chặng hôm qua là fê nhất. Buồn cười nhất là cái nhóm P4 - P7, chỉ tại chú Super Aguri làm cho vị trí lộn tùng phèo. Nếu hôm qua Massa không làm quả lỗi thì chắc được ít nhất 1 điểm, cả 2 chức vô địch đều giống nhau <<< quá fơ :D:D:D. Có lẽ phải hơn 10 năm mới có cuộc song hành như thế này :)

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Chuyện của bình luận viên nhà đài VTC thì nhiều chuyện lắm, xem mãi rồi cũng nhàm và 'dễ chấp nhận' hơn.
Bác Thành Lương còn không nhận ra là Kubica đã thay lốp rãnh dọc quá sớm để rồi ngay sau khi ra khỏi pit tay đua này không thể điều khiển được chiếc xe chạy đúng đường, mồm vẫn bô bô bình luận ra do lốp của Kubica quá "mòn"? (đúng là mòn thật, không còn một rãnh chéo nào nữa:D:D:D.

Em thấy hôm qua các đội cho thay lốp rãnh dọc hơi sớm các bác ạ. Đầu tiên là Kubica như đã nói ở trên và tay đua này đã phải trả giá ngay sau đó, buộc phải về pit chỉ sau một vòng đua. Tiếp đến là Rosberg, rồi Massa, rồi De la Roso v.v. cũng phải trả giá ít nhiều. Chính vì thể mà khi Schumi thay lốp mới em cứ sợ sợ là, nếu Schumi là OUT là coi như xong cả mùa giải 2006, nhưng may quá.

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Cũng có cái may... khi vượt Fisi :) em cứ sợ là nếu Renault "hy sinh" Fisi bằng cách closed door ngay cái khúc cua 1 khi out pit thì ..."ba....ang" :( khoảng cách bây giờ là 12 điểm [8|][8|][8|]. Công nhận quả đấy Schumi kinh nghiệm thật [8D]

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Bác Bắp có thấy chiếc xe ALonso cũng chạy loằng ngoằng khi ra khỏi pit làn 2 với bộ lốp rãnh dọc không? Như thế không chết à. Mà sau chú Massa trước đó vừa vào pit nạp thêm nhiên (lần 1) nhưng lại vào pit lần 2 để thay lốp rãnh dọc sớm quá. Theo em là Ferrari đã thay lốp lần 2 cho Massa quá sớm.

Mà sao các bác không bình luận gì về tay đua của em nhỉ. Quá xuất sắc khi Kimi lần lượt vượt qua Barrichello (ngay sau khi xuất phát), rồi qua Button, và vượt ngoạn mục Fisi quá COOL. Các bác nên để ý là khi Kimi ở vị trí 2 thì Shumi vẫn đang là thứ 6 nhé, thế mà . . . chao ơi chiếc MP4-21 chết tiệt.
Cái này cũng là lỗi tại bác Bman đấy, ai bảo bác hôm trước đã tuyên bố là Kimi đã đỡ nhọ:):):)