Hạng D
2/4/11
1.258
464
83
Nhằm thắt chặc mối quan hệ ,em xin mạo muội lập thớt này mời các bác Quảng trị nhà mình điểm danh ạ

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
162.962
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Re:Mời các bác Quảng Trị điẻm danh

Em theo luôn!
Em sinh ra ở Gio Linh. Có: Ba (họ Nguyễn Tri)Thừa Thiên, Bà Nội (họ Bùi) ở làng Câu Nhi Hải Lăng; Ông Nội Phong Chương Phong điền.
Các bác Quảng Trị cho em theo hỉ? đặc biệt bác mô ở SG (hay là QT vô SG thăm chơi công tác) có ọp ẹp nhớ kêu em tới cho vui cửa vui nhà.
Thông tin của em: tên Nguyễn Tri Dương, sinh ra tại Gio Linh, lớn lên ở HN, trưởng thành từ SG, thành đạt tại Matxkva CHLB Nga, nay đang sống tại SG.
Về QT 1 lần/năm vào mùa hè. YÊU QUẢNG TRỊ LẮM!
- Tuổi: 51, sinh sống SG, con 3, vợ 3 (trong đo có 1 em chân dài 2 mợ chân ngắn)
- Sở thích: cháo bột cá tràu (ở SG gọi là bánh canh cá lóc, hơi bị khó kiếm, kiếm có mà xa, xa vẫn tìm tới cho đỡ nhớ quê!):D đi chơi xa.
- Căm ghét: phản trắc bội bạc!

- Lối sống: như chữ ký dứơi đây nè (không phân biệt tuổi tác)
- Đt liên lạc trực 24/24 trong đội S.O.S Hỗ Trợ Giao Thông: 090 387 3663
Các bác nhavuonviet, tu nhi ... và các bác tiếp theo vui lòng cho biết thông tin cá nhân luôn nhé!
Trân trọng!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: yunshj
Hạng D
2/4/11
1.258
464
83

@ Bác Ha Sonata :Quê ngoại em cũng Phong Chương ,Phong Điền .Họ Nguyễn Ngọc ,giờ vẫn còn nhà thờ họ ngoài đó (không chừng hỏi người lớn là có quen nhau đấy) .Quê em Làng Nại cửu ,Triệu đông,Triệu phong ,Quảng trị .Lớn lên và trưởng thành ở Sài gòn,đang sống tại Sài gòn.Q8.
Em cũng yêu Quảng trị lắm.Một con và 3 vợ (Livina và Vios).
Sở thích:bác giống em ,khi nào về quê việc đầu tiên là chạy ra Ái tử ăn cháo bột và làm vài cái trứng lộn
Đt :0928009003 .Mong có dịp gặp các đồng hương Os Quảng Trị và các tiền bối như bác giao lưu ,học hỏi và 88888

• Like
Reactions: Ha Sonata
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
162.962
113
12
tp HCM

tu nhi nói:
@ Bác Ha Sonata :Quê ngoại em cũng Phong Chương ,Phong Điền .Họ Nguyễn Ngọc ,giờ vẫn còn nhà thờ họ ngoài đó (không chừng hỏi người lớn là có quen nhau đấy) .Quê em Làng Nại cửu ,Triệu đông,Triệu phong ,Quảng trị .Lớn lên và trưởng thành ở Sài gòn,đang sống tại Sài gòn.Q8.
Em cũng yêu Quảng trị lắm.Một con và 3 vợ (Livina và Vios).
Sở thích:bác giống em ,khi nào về quê việc đầu tiên là chạy ra Ái tử ăn cháo bột và làm vài cái trứng lộn
Đt :0928009003 .Mong có dịp gặp các đồng hương Os Quảng Trị và các tiền bối như bác giao lưu ,học hỏi và 88888
Em ngay Q4, hay ọp ẹp với các OSer bên Q8. Gọi nhau nhé!

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
162.962
113
12
tp HCM

nhavuonviet nói:
@Ha Sonata: Dạ quê nội ở Xịa, quê ngoại ỏ Đông Hà Quảng Trị. Sinh ra ỏ Đà Nẵng, vô Sàigon lúc 6 tuổi và ở Texas từ năm 1992, mới về VN 5 năm và bây giờ đang ở Tên lửa, Bình Tân. Em xin hết. :)
Rồi ... 3 bác QT đều đang ở SG cả. Em nhớ có 1 bác ở đâu khu vực KCN Tân Bình giới thiệu qua bên nớ ăn "Cháo bột cá lóc" trong KCN. Ai hè? À... mà bác cho cái số "phôn" kím nhau đi nào? hay kiu tổng đài 116, 113, 1080 ...? Hic! mỗi 1 việc nhỏ bắt hỏi ba bốn bận!:p

Hạng B2
7/1/11
366
5
18
Quảng Trị

Ặc.Quảng Trị chính gốc xin điểm danh.Em là Lê Minh Thái. 1989/23 tuổi.Vừa học DH xong.Chạy Highlander 2011 màu đen có logo của OS gửi ra hẳn hoi.Quê ở Vĩnh linh khói lữa cưa boom.Thân

Hạng B2
7/1/11
366
5
18
Quảng Trị

Có điều buồn là ở Quảng trị chẵng thấy xe nào có logo OS.Hôm nữa em chạy bon bon ở nhà giật mình phanh lại vì thấy logo màu vàng cam sau 1 chiếc sotana màu trắng.Lại gần tía ra là www.huyndaihue.com.vn.Buồn như con chuồn chuồn.Hi vọng đi các tỉnh # sẽ gặp các bác.

Hạng D
2/4/11
1.258
464
83

Quảng Trị mà ngày Tết thì thôi rồi ,Prado chạy đầy đường ,nhưng toàn biển số Lào .

Hạng B2
7/1/11
366
5
18
Quảng Trị

Bữa nay khá hơn rồi bác.Poscher mer s63 lexus 570 bmw x6 x5 đã đầy đường.Còn prado thì không đếm xuể.