Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
Re:[OS VŨNG TÀU] café chào buổi sáng!

sweetman484 nói:
PBHOA nói:
Tội cho bác Sweetman quá... nếu em ở nhà thì khỏi phải mời em cũng a nhô bác cafe ngay...
Buổi sáng thì em thích nhất là uống cafe nên sáng nào cũng hay ngồi la cà ở Vườn Đào để 88888.
bao h bác về vậy bác PBHOA? E chỉ sợ đến lúc bác về thì e cũng chẳng có nhà để mà cafe với bác nữa, hic. Đời offshore khổ thế đấy!
Em có 1 tay gửi em bài thơ này về đời offshore, em tặng bác luôn.
CUỘC ĐỜI OFFSHORE
Nhìn đâu cũng chỉ thấy có chân trời
Đó là sự thật của đời offshore
Ăn uống thì chẳng phải lo
Chỉ lo thời tiết gió to thất thường
Lại thêm cảnh ngủ trên giường
Cứ như nằm võng cứ hoài đung đưa
Lại thêm những cảnh giữa trưa
Ăn rồi tranh thủ online chuyện trò
Chuyện offshore đi lâu cũng cực
Thời gian dài nắng cực lắm ai ơi
Mười hai giờ làm việc có thảnh thơi
Cũng nhiều suy nghĩ về nơi đất liền
Người nhớ vợ kẻ nhớ người yêu
Nhớ nhiều đến nỗi tự yêu tự hờn...

Hạng D
26/12/09
1.110
622
113

Hahahaha bài thơ này hay quá bác Hưng ơi... Thanks bác đã chia sẻ với anh em ... Em đọc xong bài thơ này cũng nhớ cái thời offshore của mình sao mà nó khổ thế..nhưng lại bây giờ lâu lâu lại nhớ offshore vì đã 5 năm rồi ko có cơ hội offshore nên thấy nhớ quá.

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45

PBHOA nói:
Hahahaha bài thơ này hay quá bác Hưng ơi... Thanks bác đã chia sẻ với anh em ... Em đọc xong bài thơ này cũng nhớ cái thời offshore của mình sao mà nó khổ thế..nhưng lại bây giờ lâu lâu lại nhớ offshore vì đã 5 năm rồi ko có cơ hội offshore nên thấy nhớ quá.
Em thì tháng 3 tới là đi offshore cho dự án Thang Long Dong Do rồi. Em cũng oải offshore lắm nhưng lâu ko đi thì lại nhớ. Đang ráng cùng anh em phát triển OSVT FC cho hoành tráng lên mai mốt đi rồi ở nhà mọi người vẫn có sân chơi. Em đc cái máu me ăn chơi và cũng muốn mở rộng mối quan hệ với anh em nên sẽ cố gắng ghánh trách nhiệm làm coordinator cho OSVT FC của anh em mình trong giai đoạn tái lập ban đầu này.

Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques

PBHOA nói:
Em cũng oải đời offshore lắm rồi nhưng tài hèn sức mọn nên đành phải chịu thôi bác ạ. Bên bác còn chỗ trống ko cho e apply vào với

Hạng D
26/12/09
1.110
622
113

sweetman484 nói:
PBHOA nói:
Em cũng oải đời offshore lắm rồi nhưng tài hèn sức mọn nên đành phải chịu thôi bác ạ. Bên bác còn chỗ trống ko cho e apply vào với
Hahahah Bác có ăn được đồ đạo hồi ko mà dám apply job hả tròi... làm bên Mã này oải nhất là cái ăn uống khổ sở luôn ... suốt ngày chỉ gà với cá và bò thôi... mà em khoái khẩu nhất lại là Heo huhuhuhu.

Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques

PBHOA nói:
sweetman484 nói:
PBHOA nói:
Hahahah Bác có ăn được đồ đạo hồi ko mà dám apply job hả tròi... làm bên Mã này oải nhất là cái ăn uống khổ sở luôn ... suốt ngày chỉ gà với cá và bò thôi... mà em khoái khẩu nhất lại là Heo huhuhuhu.
Dạ bên Mã còn đỡ đó bác. Em từng ăn dầm ở dề bên xứ Ả Rập hàng năm trời vẫn sống bác ơi. Ở Mã so với khu vực miền Nam Ấn Độ thì vẫn còn sung sướng gấp vạn lần bác ạ. Nếu có vacancy, bác cứ hú e nhé, biết đâu e với bác lại làm chung cty, keke

Hạng D
26/12/09
1.110
622
113

Chao buổi sang ca nha..... Em dang uong cafe voi then ban lai nho toi moi người . Chuc ngay moi tốt dep toi moi người.

Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques

Chúc cả nhà một ngày làm việc vui vẻ & hiệu quả. E cũng vừa đi tập thể dục về, kekeke... Đang tính làm ly... sữa đây, keke....

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45

Good morning bà con nhé. Sáng nay đi làm ko kịp ăn sáng, cũng chẳng có cafe mà vẫn ko quên lên đây chào buổi sáng mọi người. Chúc mọi người 1 ngày làm việc vui vẻ nhé.

Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques

Em đang ngồi phà Cát Lái, uống... nước mía. Bác nào uống ko, ra đây chơi với e