Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Tổng kết rút kinh nghiệm. Những việc cần khắc phục.
- Em thấy việc cần khắc phục là khâu hậu cần. Cụ thể là tổ chức BBQ. Thực ra vì muốn tiết kiệm chi phí nên em muốn tổ chức theo kiểu gia đình, tự làm tất cả, nhưng do thiếu sót là chưa hình dung được mặt bằng của thằng Lộc an nó lại như thế, bình thường nếu dãy phòng xếp hàng ngang và có khoảng sân trống phía trước như ở Phan Thiết thì mỗi phòng chỉ cần vác ra 1,2 cái ghế là OK. Lần sau nếu có nướng BBQ thì ta sẽ thuê bàn ghế, ly chén và lò của nhà hàng luôn.
Tính toán khẩu phần chính xác hơn.
- Nên có thêm 1 bác nữa làm phó nháy để hình ảnh phong phú hơn, rất tiếc chuyến này hyoree không đi, chỉ có mỗi khactrung, em có máy nhưng cũng không chụp vì ...lu bu.
- Nên có thêm 1 thư ký phụ cho trưởng đoàn tổng hợp các khoản thu chi, rất may chuyến này không có gì sai xót lớn. Thực ra ban đầu em chỉ tính chi phí tiền ăn đặt nhà hàng, các chi phí còn lại mạnh ai nấy lo, nhưng sau thấy như vậy nó có vẻ thiếu đoàn kết, nên em tính gộp lại hết, phân bổ theo đầu người đã đăng ký, tuy cực mình nhưng mọi người khoẻ, khỏi lăn tăn.
- Vạch lộ trình rõ ràng để khỏi mua đường. Cái này là thiếu xót của em + thêm sự tự tin của 2 bác dẫn đường.
em cứ tưởng mấy bác biết rồi, đâu ngờ. Lúc về em cũng lạc tí xíu do muốn thử đường mới.
- Em rất cảm ơn tấm lòng của các bác Bình dương, tuy nhiên lần sau chúng ta nên tính toán chi phí đầy đủ, các bác free cho đoàn nhiều quá. Lần sau muốn free phải có lý do chính đáng mới được duyệt. Ví dụ: cuongphat mới mua xe (rửa tính riêng nhé) đề nghị ủng hộ 1 thùng bia, OK.

Còn gì cần góp ý để tổ chức tốt hơn thì mấy bác cứ đóng góp nhé.

@khactrung: còn tấm hình chụp cả đoàn lúc xếp hàng xe, có em trong đó, bác cho xin cái hình gốc nhé. Bonus thêm cho em mấy tấm hình có mặt em gia đình em nhé. Chắc bác up lên đâu đó rồi để anh em load về cho tiện. Còn không gửi mail cho em cũng được. [email protected]

Hạng B2
4/6/09
171
0
16
39
Mãi mãi một tình yêu.!!!
Em vừa gửi cho bác Già hình đó, bác check mail giúp em nhé. Bác nào cần file gốc thì dowb về nhé.
Thanks bác Già đã tổ chức buổi off.
[link]http://www.megaupload.com/?d=VVGZNOGD[/link]

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
@vovinam : Tại trước khi đi chú không hỏi anh, cái resort này hẹp lắm, không múa may gì được. Nếu cần thì nhờ nhà hàng làm giùm, gửi phí cho họ là OK. Hồi đó anh đi nó lo cho anh từ A-Z (ăn uống), giá tốt.

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
em có 1 góp ý nho nhỏ thôi, là việc nhậu.

Hội mình nhậu ngoài kiểm soát, nhậu bất kể tình huống nào nên về cuối càng rơi rụng nhân tài, điểm hình là bác Định và bác Thịnh lác. Cuối cùng chỉ còn em, khactrung và sí sọn.

Nhưng qua đó, phát hiện nhân tài mới, nhân tài núp trong lá ủ: sâu rượu khactrung

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
cuongphatbc nói:
em có 1 góp ý nho nhỏ thôi, là việc nhậu.

Hội mình nhậu ngoài kiểm soát, nhậu bất kể tình huống nào nên về cuối càng rơi rụng nhân tài, điểm hình là bác Định và bác Thịnh lác. Cuối cùng chỉ còn em, khactrung và sí sọn.

Nhưng qua đó, phát hiện nhân tài mới, nhân tài núp trong lá ủ: sâu rượu khactrung

Mấy bác ham hố quá, mua 3 thùng bia dự định tối chơi, dè đâu có buổi trưa chơi láng luôn. Rồi ra đá banh, trúng nước tèo là phải. Lần sau rút kinh nghiệm mua 6 thùng cho tèo hết 1 luợt, đỡ so bì.

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
pa Trung còn cái clip quay bắn CF, hội cờ bạc nữa. Up lên đi pa.
Tổng kết lại, hội nhậu chỉ uống 5 thùng bia và 3 chai rượu. Vụ này bác Nghĩa biết thì cười chết.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
cuongphatbc nói:
pa Trung còn cái clip quay bắn CF, hội cờ bạc nữa. Up lên đi pa.
Tổng kết lại, hội nhậu chỉ uống 5 thùng bia và 3 chai rượu. Vụ này bác Nghĩa biết thì cười chết.
Đi 2 ngày mà uống nhiêu đó cũng tạm.....

Hạng B2
13/6/07
109
0
18
38
hơ cái vụ lạc đường cũng do em chủ quan nghĩ cái Loc An resort nó phải có bãi biển trước mặt với phải bự bự xíu nên khi chạy qua cũng nhìn thấy nó ghi khu du lịch Lộc An nhưng em tưởng không phải và chạy tới luôn :D