2/1/16
137
474
3.035
35
Quận 3
Em còn mấy hình up nốt

View attachment 2350540

View attachment 2350541
Hồ bản Viết - Hồ trên núi tháng 10, mùa thu lá đỏ view đẹp hơn nữa, các bạn trẻ vào đây chụp khá nhiều.

Còn thác Bản Giốc, em đi trc lễ mùng 2/9 xuống chụp hình thì vắng hoe.
View attachment 2350543

Bên kia phía Trung Quốc cũng đìu hiu chả có cái bóng ma nào cả
View attachment 2350548

View attachment 2350549

Có chùa Phật tích Trúc Lâm, ko biết xây để trấn gì thằng anh xấu bụng kia ko? nhưng từ khi có chùa và Resort của Saigontourist, thì lượng khách DL lên thăm thác tương đối đông vào dịp cuối tuần
View attachment 2350550

Còn đây là cây dẻ trăm tuổi, nói đến hạt dẻ Trùng Khánh, thì ngon khỏi nói rồi, nhưng ko hiểu sao bà con vẫn chưa khai thác được như những đặc sản vùng khác.

View attachment 2350551

View attachment 2350552
Lần này đi bất chợt nên em ko chuẩn bị tinh thần review hết cảnh đẹp cho các bác xem, và lần đầu em làm chuyện ấy...lần 2,3,...chắc sẽ khác. Mong các bác thông cảm và góp ý để em
View attachment 2350554

Hình quê yên bình, thay cho lời kết, Hẹn các bác dịp sau sẽ có hình ảnh 7 đèo nổi tiếng từ Thái Nguyên - Cao Bằng.
Cảnh đẹp và bài viết hay quá bác ơi :)))

• Like
Reactions: Kirinman
Chào bác đồng hương đồng khói
E cũng quê Cao Bằng đây, nhà e ở phố Kim Đồng gần Sunny
Chào bác đồng hương, năm nào gđ em cũng từ HN về mùng 3/3 & rằm tháng 7. Em ở SG, nên bố trí được tg & cv mới ra đi cùng ít nhất 1 trong 2 ngày trên. Hy vọng có dịp giao lưu với bác tại TP Cao Bằng

• Like
Reactions: ktscuong
nó chiếm lấy nửa đẹp nhất r bác. e có ng thân dẫn qua chơi nhìn mê, qua bên mình nhìn dưới lên chán lắm :((
Bác để ý nhé, có 1 đường tắt từ dưới chân cột mốc đi lên đầu thác lớn, vào mùa cạn, bác nhảy qua từng mô đá trên đầu thác phía VN qua bên TQ luôn.Trước có cậu em con chú ruột làm đồn trưởng biên phòng Đàm Thủy, nên khi nó dắt lên em mới biết.

• Like
Reactions: phamviethoa1207