Hạng B2
8/4/19
418
341
66
Cảnh vật trên này còn hoang sơ và tự nhiên. Hy vọng các bác oser sẽ lên thăm chơi nhiều hơn. Có resort, homestay đủ đk cho các dân chơi oser:)
bác có đi, chụp đèo mẻ pia 14 tầng cho anh em biết với, tks bác

ăn bánh cuốn cao bằng nó k giống dưới miền xuôi
Bánh cuốn dưới xuôi dùng nước chấm pha chế nước mắm ớt chua, nếu quán nào đặc biệt thêm tinh dầu con cà cuống để nước chấm đậm mùi thơm. Còn bánh cuốn Cao Bằng dùng nước hầm xương để làm nước chấm, ăn kèm măng chua, quả mắc mặt ngâm dấm ớt ...nên vị rất riêng và lạ.

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Em còn mấy hình up nốt

View attachment 2350540

View attachment 2350541
Hồ bản Viết - Hồ trên núi tháng 10, mùa thu lá đỏ view đẹp hơn nữa, các bạn trẻ vào đây chụp khá nhiều.

Còn thác Bản Giốc, em đi trc lễ mùng 2/9 xuống chụp hình thì vắng hoe.
View attachment 2350543

Bên kia phía Trung Quốc cũng đìu hiu chả có cái bóng ma nào cả
View attachment 2350548

View attachment 2350549

Có chùa Phật tích Trúc Lâm, ko biết xây để trấn gì thằng anh xấu bụng kia ko? nhưng từ khi có chùa và Resort của Saigontourist, thì lượng khách DL lên thăm thác tương đối đông vào dịp cuối tuần
View attachment 2350550

Còn đây là cây dẻ trăm tuổi, nói đến hạt dẻ Trùng Khánh, thì ngon khỏi nói rồi, nhưng ko hiểu sao bà con vẫn chưa khai thác được như những đặc sản vùng khác.

View attachment 2350551

View attachment 2350552
Lần này đi bất chợt nên em ko chuẩn bị tinh thần review hết cảnh đẹp cho các bác xem, và lần đầu em làm chuyện ấy...lần 2,3,...chắc sẽ khác. Mong các bác thông cảm và góp ý để em lần sau post bài hoàn thiện hơn.
View attachment 2350554

Hình quê yên bình, thay cho lời kết, Hẹn các bác dịp sau sẽ có hình ảnh 7 đèo nổi tiếng từ Thái Nguyên - Cao Bằng.
Đẹp quá bác ơi!!! Bác đi xe gì vậy? Không biết sedan đi có được không?

Đẹp quá bác ơi!!! Bác đi xe gì vậy? Không biết sedan đi có được không?
nhà em đi Mec GLK 300, xe sedan đi tốt nhé bác. Bác Bes đi Mec E Class, năm 2017 chạy ngang dọc trên này luôn đấy. Đường vào hồ bản Viết, thác bản Giốc, động Ngườm Ngao, giờ làm đẹp bao sedan chân ngắn chạy vô tư.

• Like
Reactions: drngsanh