Hạng B2
4/8/14
203
142
43
33
Bác áp mức phạt thì đúng nhưng là ở phần i: "chuyển làn đường không đúng nơi cho phép".
Nguyên văn của mục i này là:
"Chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước khi chạy trên đường cao tốc."
Mà em cũng có thắc mắc là "không đúng nơi cho phép" là những nơi nào ạ ?

Hạng C
8/7/14
928
1.305
93
Nguyên văn của mục i này là:
"Chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước khi chạy trên đường cao tốc."
Mà em cũng có thắc mắc là "không đúng nơi cho phép" là những nơi nào ạ ?

Là những nơi có vạch liền.

Hạng B1
6/3/15
77
79
18
Cái của Bác được số hóa rồi, cái của em có mộc đóng trên Nghị Định luôn.
Bác cho em một cái được không ạ, cám ơn bác nhiều.[ [email protected] ]. đường nhỏ, có oto đỗ lề (đúng luật) , vạch liền thì bắt buộc đè vạch liền trừ khi chờ xe đang đỗ đi mới có đường cho mình, vậy em ngu hay thằng kẻ vạch ngu hả bác ?:(

Hạng B2
3/1/14
161
116
43
Bác cho em một cái được không ạ, cám ơn bác nhiều.[ [email protected] ]. đường nhỏ, có oto đỗ lề (đúng luật) , vạch liền thì bắt buộc đè vạch liền trừ khi chờ xe đang đỗ đi mới có đường cho mình, vậy em ngu hay thằng kẻ vạch ngu hả bác ?:(
Trong trường hợp này ko ai ngu bác ạ. Chỉ tại đất nước còn nghèo chưa có tiền mở rộng đường cho bác chạy mà thôi. Cố chờ 20 năm nữa thế nào cũng có đường rộng bá ạ

Hạng D
24/3/15
1.637
2.421
113
Bác áp mức phạt thì đúng nhưng là ở phần i: "chuyển làn đường không đúng nơi cho phép".
Lỗi này chỉ phạt 300-400k thôi, không áp dụng mục i được, mục i là dành cho đường cao tốc