Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Em hiểu rồi! Có lẽ em nhầm khi đang nói về Kinh doanh hành khách.
Vì NDD171 đề cập đến Vận tải hành khách, nên em vận dụng khái noeemjkinh doanh hành khách!
em thấy còm mên của bác nên cũng mới tìm hiểu đây thôi :D cuối cùng hiểu ra khái niệm ô tô con - ô tô khách và khái niệm đăng ký kinh doanh vận tải hành khách nó khác nhau, hehe
p/s: ô tô chở người bác tô đỏ em nghĩ có lẽ dùng cho taxi

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
em thấy còm mên của bác nên cũng mới tìm hiểu đây thôi :D cuối cùng hiểu ra khái niệm ô tô con - ô tô khách và khái niệm đăng ký kinh doanh vận tải hành khách nó khác nhau, hehe
p/s: ô tô chở người bác tô đỏ em nghĩ có lẽ dùng cho taxi
Phần bôi đỏ em thấy không được có lý bác ạ!
Vì theo Luật GTĐB, thì "Vận tải đường bộ":
  1. Vận tải đường bộ là hoạt động sử dụng phương tiện giao thông đường bộ để vận chuyển người, hàng hóa trên đường bộ.
Không đề cập gì đến Kinh doanh.

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Phần bôi đỏ em thấy không được có lý bác ạ!
Vì theo Luật GTĐB, thì "Vận tải đường bộ":
  1. Vận tải đường bộ là hoạt động sử dụng phương tiện giao thông đường bộ để vận chuyển người, hàng hóa trên đường bộ.
Không đề cập gì đến Kinh doanh.
vậy vận tải đường bộ tính luôn xe máy ah

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
vậy vận tải đường bộ tính luôn xe máy ah
Sao lại không thể nhỉ?
Định nghĩa rõ ràng vậy kia mà!
Do đó mới có quy định về kích thước hàng hóa, hành lý chở trên xe máy mà bác! Thậm chí có quy định cho cả xe đạp, xe thô sơ.

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Sao lại không thể nhỉ?
Do đó mới có quy định về kích thước hàng hóa, hành lý chở trên xe máy mà bác! Thậm chí có quy định cho cả xe đạp, xe thô sơ.
tóm lại là NĐ 171 đòi phạt, còn luật GTĐB ko đề cập tới xe ô tô con chở hành lý

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Vấn đề là dân được phép làm những gì mà pháp luật ko cấm. Nhưng bọn xxx lại ko nghĩ như vậy, chúng nó sẽ hướng mình sang lỗi khác để ăn tiền. Nếu mình nhất quyết ghi biên bản nội dung chở hàng trên mui thì nó sẽ chuyển sang: lần này tui nhắc nhở và anh đi đi, éo chào luôn,:3dcuoigif:

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Sao lại không thể nhỉ?
Nói thế thì xe 2b đã chở người vượt kích thước bao ngoài của xe rồi, ngồi trên xe có ông cao thì vượt trên yên cả mét. Ôi!:3dmong:

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Nói thế thì xe 2b đã chở người vượt kích thước bao ngoài của xe rồi, ngồi trên xe có ông cao thì vượt trên yên cả mét. Ôi!:3dmong:
Xe 2 bánh có quy định riêng bác ạ! Nôm na là không rộng ra 2 bên quá 50 cm, không cao quá mặt đất 2 mét gì đó!

Hạng B2
14/7/14
286
148
43
Tết vừa rồi em cũng chất lên mui. CSGT rọi đèn mấy lần nhưng sau đó ngoắc cho đi.