Xe nào sai trong trường hợp này?

• Xe ô tô

Bình chọn: 14 42,4%
  • Xe máy

Bình chọn: 4 12,1%
  • cả 2 xe đều sai

Bình chọn: 15 45,5%

• Total voters
    33
Hạng B2
9/4/10
192
195
43
Cho em hỏi ngu 1 phát là nếu ô tô khi rẽ phải, đã có tín hiệu, phát hiện xe máy chạy thẳng, đã chủ động dừng lại khi vừa chuyển hướng 1 xíu; nhưng anh xe máy cứ lấn tới và đâm vào hông xe con dù khoảng cách từ lề đến xe con khá rộng, dư sức để bác xe máy lách qua, và xe máy dư thời gian để quan sát và biết xe ô tô rẽ. Khi đó xe nào lỗi ạ.
?

• Like
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng B2
16/7/16
294
7.789
119
Cho em hỏi ngu 1 phát là nếu ô tô khi rẽ phải, đã có tín hiệu, phát hiện xe máy chạy thẳng, đã chủ động dừng lại khi vừa chuyển hướng 1 xíu; nhưng anh xe máy cứ lấn tới và đâm vào hông xe con dù khoảng cách từ lề đến xe con khá rộng, dư sức để bác xe máy lách qua, và xe máy dư thời gian để quan sát và biết xe ô tô rẽ. Khi đó xe nào lỗi ạ.
?

Anh mới chuyển 1 xíu thì xe máy ko đâm vào hông xe a được đâu. Xe máy người ta cũng ko rảnh thấy xe a dừng rồi mà ráng đâm vào a kiếm chuyện làm chi. Trừ khi gặp thằng ba trợn và trước đó anh chạy ba gai quá.

Còn nói về đúng sai thì a chuyển hướng mà ko đủ điều kiện an toàn, xe máy đi đúng làn đúng tốc độ thì a sai chứ ai sai.

Lâu lâu mình cũng thấy có mấy a kêu tôi dừng xe, quan sát kĩ lắm rồi, đảm bảo an toàn các thứ hết rồi mới mở cửa xe ra mà bị xe máy ở đâu lao tới tông vào cửa. Hỏi ai sai ai đúng? Câu hỏi mang tính giải trí rất cao.

• Like
Reactions: Osin and iteamo
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
?
Ở vòng xoay, e đi thẳng , 2b ôm vòng xoay, tấp vô bánh trước bên phụ, đùng 1 phát, dội ra lại vượt lên tạt tiếp, cả 2 mẹ con méo có nón mũ...tỉnh bơ đi tiếp...chả ai có lỗi cả...khà khà..

• Haha
Reactions: iteamo
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Nhìn thiên hạ cải lộn trên này, thì biết giao thông thực tế ngoài đường nó vậy hè...trên đường có sự cố thì 2 bên cải lý cũng y xì như trên diễn đàn này hè...khà khà...cái lầy là " dăn quá" xứ vịt trong đó có ta...là người đàng hoàng trong đám lộn xộn...khì khì...

Hạng F
7/8/17
7.467
10.168
113
Sao a biết xe máy ko giảm? Và giảm bao nhiêu là đủ a? Xe máy ko ngu. Xe máy chỉ ko đủ thông minh để biết là luôn có những con bò sẽ sẵn sàng cúp đầu kiểu kia.

Còn chuyện đi xe nhỏ dù đúng dù sai gì cũng luôn bị thiệt hại thì cái đó đã rõ. Đổi lại anh đi 4 bánh bị cont nó cúp đầu như xe hơi cúp thì cũng nát bấy thôi.

Anh nói vầy thì mình biết a chả biết ccc gì rồi. Nên xin phép ko trả lời a.

Nhanh hay chậm thì phải đo mới biết. Theo cảm tính thì mình thấy 2 bánh chạy KHÔNG nhanh và chắc chắn dưới tốc độ cho phép.

Nhưng mình cứ đặt trường hợp 2 bánh chay nhanh đi. Thì sao? Thì xe hơi cúp đầu 2 bánh quẹo bất chấp xong chửi người ta ngu?

May cho 2 bánh là có vẻ cũng ko bị nặng. Ko thì lại chết oan vì gặp con bò lái xe.

May cho xe hơi vì xe máy ko sao. Ko thì chắc bán xe đi dắt vợ con ôm tiền đến lạy nhà người ta cũng ko hết tội

Nhiều anh vin vào cái luật ko giảm tốc độ khi đến giao lộ để chửi xe máy ngu. Ok! Ở cái xứ nọ có cái luật này. Nhưng đó là cái luật rất ngu. Tôi hỏi các anh giảm tốc độ về bao nhiêu thì đủ? 20km/h? Hay 10km/h. Hay xuống xe dắt bộ?
Ờ. Anh thì biết toàn ccc thôi nên anh nhảy lên xe máy anh chạy như vua ấy mà. Thể loại như anh thì chỉ có thằng to nó đền thằng nhỏ chứ gì. Nhưng mà đền lúc còn sống hay đền lúc nằm dưới gầm xe cont thì cũng còn tùy thuộc may mắn nhe.

Hạng B2
16/7/16
294
7.789
119
Ờ. Anh thì biết toàn ccc thôi nên anh nhảy lên xe máy anh chạy như vua ấy mà. Thể loại như anh thì chỉ có thằng to nó đền thằng nhỏ chứ gì. Nhưng mà đền lúc còn sống hay đền lúc nằm dưới gầm xe cont thì cũng còn tùy thuộc may mắn nhe.
Xl mọi người. Mình đ i t mẹ thằng mất dạy này cái. Ăn nói cho cẩn thận. Xe máy hay oto gì mà ngu thì mày cũng dễ nằm dưới gầm cont lắm thằng ch ó

10/5/17
1.589
1.357
118
?
Phải làm mọi cách né bọn đầu đất ra. Thiệt thân mình thôi ạ.

• Like
Reactions: iteamo
Hạng B2
30/10/16
466
6.096
93
Em mà quẹo như xe trên là em ép từ xa mấy chục m chứ ko đánh gấp vậy, có thời gian để mấy chị em nhận dạng đồng thời ko cho chui vô trong như clip :D
ko loại trừ em gái trong clip vặng nhầm tay ga thay vì đạp thắng khi hoảng loạn :D

Hạng B2
9/4/10
192
195
43
Anh mới chuyển 1 xíu thì xe máy ko đâm vào hông xe a được đâu. Xe máy người ta cũng ko rảnh thấy xe a dừng rồi mà ráng đâm vào a kiếm chuyện làm chi. Trừ khi gặp thằng ba trợn và trước đó anh chạy ba gai quá.

Còn nói về đúng sai thì a chuyển hướng mà ko đủ điều kiện an toàn, xe máy đi đúng làn đúng tốc độ thì a sai chứ ai sai.

Lâu lâu mình cũng thấy có mấy a kêu tôi dừng xe, quan sát kĩ lắm rồi, đảm bảo an toàn các thứ hết rồi mới mở cửa xe ra mà bị xe máy ở đâu lao tới tông vào cửa. Hỏi ai sai ai đúng? Câu hỏi mang tính giải trí rất cao.
Hy vọng anh ko rơi vô hoàn cảnh này

Hạng B2
16/7/16
294
7.789
119
Hy vọng anh ko rơi vô hoàn cảnh này

Chẳng ai nói trước được. Chạy xe ngoài đường chẳng phải lúc nào mình cũng đúng. Nhưng sai thì phải trả giá thôi. Hên thì chỉ móp méo xe, quăng bh vài ngày là xong. Còn xui thì... biết sao được.