Tập Lái
26/12/19
16
6
0
38
View attachment 1803559 Chào các bác, em đang muốn lên gầm cao rộng rãi chút cho gia đình nên ngó nghiêng CRV và Outlander. CRV thì trẻ trung, hiện đại nhưng giá khá cao và cũng khó giao xe trước Tết. Outlander thì ngoại thất mạnh mẽ, vững chải, chắc chắn tuy nhiên nội thất hơi đơn điệu và có chút già so với tầm tuổi 3x của em (Em cũng ko thích cái cần số nhìn nhỏ và đơn giản quá). Tuy nhiên tìm hiểu qua thì thấy Outlander khá thực dụng, đầm chắc, cách âm tốt, option khá mở có thể nâng cấp tùy biến nhiều...[pagebreak][/pagebreak]

Sau đó tìm hiểu sâu hơn thì Outlander có 3 phiên bản, ban đầu em chỉ chăm chăm nhìn vào bản full nhất 2.4 lăn bánh gần 1,2 tỷ cho đến cách đây vài hôm đi rửa xe thì nghe anh kế bên có nói chuyện về Outlander và nói bản 2.0 Premium ko thua gì nhiều mà rẻ hơn 150tr (thua 1 số cái: máy 2.4 4WD, Cốp điện, Phanh tay điện tử và cảm biến lùi). Em sử dụng xe 95% là quanh SG và về quê ở Đồng Nai nên em nghĩ có thể xuống bản Premium tiết kiệm hơn 150tr cũng là 1 sự lựa chọn hợp lý (Tuy nhiên nếu các bác thấy nên cố lên bản 2.4 sẽ ok hơn nhiều thì tư vấn luôn giúp em, xe này em xác định sử dụng 3-5 năm cho gia đình nhỏ của em).

Nhưng khi vào otosaigon forum tìm hiểu thêm chi tiết hơn nữa thì thấy các topic của anh em toàn mua bản Base sau đó độ lên 1 loạt thứ tuy nhiên có những thứ ko thể độ được thành bản Premium như 7 túi khí, cửa sổ trời, cảm biến đèn, gạt mưa... nên em ko rõ vì lý do gì mà anh em lại ưu tiên bản Base hơn bản Pre. Nhờ các bác khai sáng và tư vấn giúp em nhé. Thứ 3 em có hẹn lại thử bản 2.0 Pre nếu mọi thứ ok em sẽ lấy luôn.

Chân thành cảm ơn anh em!
Tình hình bác sao rồi nè ? cập nhật cho anh em nghe đi kaka

Hạng D
27/7/18
1.084
14.881
113
41
Mình nói thật, mình đi test Out đến tận 2 lần, test CRV cũng 2 lần, rồi quyết định cọc Out bản Pre . Xong sale báo lại là phải cận tết âm mới giao xe vì trục trặc gì đó. Mình lên lấy cọc lại và chuyển sang mua CRV, thực tế tốn thêm khoảng 60 triệu phụ kiện nhưng hầu hết là các thứ mình cần gắn thêm nếu không bị ép. Tính ra chênh khoảng 25 triệu so với việc ra ngoài lắp. Đổi lại được hãng bảo hành. Giá CRV sắp tăng 10 tr nữa. Thực tế mình bỏ thêm 15 triệu xem như phí chen ngang có xe. Giờ mình chạy ngoài đường nhìn kỹ lại mấy chiếc Out thực sự không hiểu sao lại đi cọc ( chắc do đọc bài trong box này nhiều quá) Chứ thực sự CRV nhỉnh hơn Out nhiều thứ ạ, khuyên bác cân nhắc kỹ. Nếu bản Pre so với bản G của CRV chênh nhau khoảng 100 triệu thôi, chỉ riêng công suất 188hp với 145hp là ăn tiền rồi, ghế ngồi CRV thực sự rất êm và sướng, vật liệu hoàn thiện trên CRV tốt hơn Out nhiều.
CRV đắt hơn hẳn 200tr, so là so thế nào được. Chừng nào CRV giảm giá 200tr lúc đó hãy so vì nó đã về cùng 1 mặt bằng giá.

Hạng D
27/7/18
1.084
14.881
113
41
Có thể do xe hết bình ko mở cốp dc mà sales ko nói rõ cho bác biết chứ bên đại lý em, ae sales buông bỏ tiếp khách kiểu đó đâu bác,
Xác nhận là sale mit quá tệ nhé bạn, mình từng 1 lần vào showroom ở ĐN. Không có ai tiếp luôn. Cuối cùng qua mua Civic, bỏ luôn xe 5+2.

Tập Lái
11/2/20
2
3
0
30
Riêng em thì nghiên về bản Base (STD) . Cửa sổ trời cho nhìn sang trọng nhưng làm nóng xe, sau này ron cửa mục thì thành nguyên cái hồ bơi luôn. StD không có cửa sổ trời nên không gian khoan lái rộng hơn, xe nhìn cũng cứng hơn. Lẫy chuyển số em cũng ít khi sử dụng vì hộp số cvt không có cấp, em chạy xe êm ái chỉ cần 3 số D Ds L thôi. 7 túi thì nếu chạy kỹ sẽ không sử dụng tới luôn. Ghế da em bọc da mềm sướng hơn hàng zin của pre. Em chỉ tiết không có phanh tay điện tử. Em hỏi độ nhưng không ai nhận làm. Em rất ưng khi mua STD. Đó là ý kiến riêng của em ạ.

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Riêng em thì nghiên về bản Base (STD) . Cửa sổ trời cho nhìn sang trọng nhưng làm nóng xe, sau này ron cửa mục thì thành nguyên cái hồ bơi luôn. StD không có cửa sổ trời nên không gian khoan lái rộng hơn, xe nhìn cũng cứng hơn. Lẫy chuyển số em cũng ít khi sử dụng vì hộp số cvt không có cấp, em chạy xe êm ái chỉ cần 3 số D Ds L thôi. 7 túi thì nếu chạy kỹ sẽ không sử dụng tới luôn. Ghế da em bọc da mềm sướng hơn hàng zin của pre. Em chỉ tiết không có phanh tay điện tử. Em hỏi độ nhưng không ai nhận làm. Em rất ưng khi mua STD. Đó là ý kiến riêng của em ạ.

Mẫu mới này có Ds à? sao không biết nhỉ, cho cái hình chỗ cần số với