Hạng D
21/12/14
2.202
7.911
123
Em đi Everest biturbo, toàn đổ dầu DO-0,001S-V của Petrolimex từ hồi ODO 0km cho đến giờ 30k+ km chả hiểu cái mùi dầu mấy anh trên này hay nói là mùi quái quỉ gì?
Nếu là mùi giống như lúc đứng kế mấy chiếc xe tải thì khẳng định là không có 1 tí thoảng qua nữa.
Quả thật mùi dầu giống như mùi trứng ung vậy đó a. Xư e cà mau xưa tàu bè dùng máy dầu là chủ yếu nên biết rõ mùi dầu. Bữa nào hơi yếu trong mình hít mùi dầu cũng hơi khó chịu. Bởi vậy e mới hỏi dầu 0,001s có nặng mùi ko mà

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Quả thật mùi dầu giống như mùi trứng ung vậy đó a. Xư e cà mau xưa tàu bè dùng máy dầu là chủ yếu nên biết rõ mùi dầu. Bữa nào hơi yếu trong mình hít mùi dầu cũng hơi khó chịu. Bởi vậy e mới hỏi dầu 0,001s có nặng mùi ko mà
Nếu vậy dầu 0,001S chả nghe thấy mùi gì. Thường trước khi tắt máy xe hay đậu tại chỗ nổ máy dăm phút, trong thời gian đó hay đi vòng vòng quanh xe để kiểm tra thì chưa bao giờ ngửi thấy mùi gì.

• Like
Reactions: lethangmy
Hạng D
6/12/14
1.340
1.303
113
Em đi Everest biturbo, toàn đổ dầu DO-0,001S-V của Petrolimex từ hồi ODO 0km cho đến giờ 30k+ km chả hiểu cái mùi dầu mấy anh trên này hay nói là mùi quái quỉ gì?
Nếu là mùi giống như lúc đứng kế mấy chiếc xe tải thì khẳng định là không có 1 tí thoảng qua nữa.
Trước chạy chiếc dầu đi kua gái, vừa qua ngã 3 vẹo vô nhà gái là ông già gái xách ghế đi vô nhà, ban đầu mình không biết nên tưởng ông già lịch sự và muốn tạo điều kiện cho mình chén con gái ổng, sau này có cơ hội mới hỏi cô con gái thì con gái mới nói "mỗi lần xe anh tới là ba em nghe mùi dầu xe anh ổng chịu không nổi nên đi vào trong... Còn anh thì hôi hơn xe nữa nên em chịu anh được thì chịu xe được, mà cái mùi này em ngửi riết em nghiện.. "
Hy vọng đây chỉ là câu chuyện chỉ để vui thôi.
Tôi đã đi Ford Ranger Wildtrak 4×4, đã đổi Ranger bi-Turbo 2019 hiện đang sử dụng. Cả 2 xe đều đậu trong nhà. Khẳng định: không có mùi dầu như bạn nói. Máy dầu bây giờ rất tân tiến, không như cách đây nhiều năm.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Tôi đã đi Ford Ranger Wildtrak 4×4, đã đổi Ranger bi-Turbo 2019 hiện đang sử dụng. Cả 2 xe đều đậu trong nhà. Khẳng định: không có mùi dầu như bạn nói. Máy dầu bây giờ rất tân tiến, không như cách đây nhiều năm.
Thế nó có mùi giống với mùi gì vậy bác ? Nhà em ngại mùi dầu nên trước giờ hay né xe dầu, chứ nó không có mùi nhiều nữa thì đầu tư xe dầu hơi bị lợi, chạy cũng sướng nữa.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Mí a chên này có thói quen, đề máy đi 1 vòng kiểm tra lốp, rồi tới chỗ xả khí thải ... kê mũi hít 1 hơi rồi mới lên xe chạy a ơi

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Pác đi ngửi diết thấy nó vậy. Chứ máy dầu ford mùi kinh thấy pà luôn. Em chạy máy dầu nis ngửi diết có thấy gì đâu. Vậy mà đứng cạnh ranger thấy gớm. Vô mấy ông rửa xe cũng nói ống xả của ranger mùi thối hơn mấy con dầu khác.
Xóm em có 2 cái bán tải. Nis và mít. Mấy ông đầu ngõ nói xe em đi qua mùi kinh quá. Thằng mít kia ko thấy mùi như xe
mày.
Có lần em đi giao hàng trong hẻm. Mới dừng xe 1 cái để nhòm số nhà, bà bán hàng ăn ra xin em đậu chỗ khác dùm. Mùi hôi quá ko chịu nổi. Mà mình có thấy mùi mẹ gì đâu trời. Haha.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/12/14
2.202
7.911
123
Mí a chên này có thói quen, đề máy đi 1 vòng kiểm tra lốp, rồi tới chỗ xả khí thải ... kê mũi hít 1 hơi rồi mới lên xe chạy a ơi
lên xe rồi hổng có mùi a ơi. còn em mới đi con fortuner đời 2018 chạy hơn 40v đứng cỡ 1 m ngay cửa sau nghe mùi nhẹ dồi :D

• Haha
Reactions: city_modulo2013
Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
lên xe rồi hổng có mùi a ơi. còn em mới đi con fortuner đời 2018 chạy hơn 40v đứng cỡ 1 m ngay cửa sau nghe mùi nhẹ dồi :D
A ra đúyt xe mái dầu đứng ... hử gòi bảo hôi dầu thì e cũng ạ a luôn đới :D
Dầu thì rẻ, xe thì công nghệ mới tiết kiệm, e chả bgio bước xuống xe làm gì hết, cứ chên xe mở mái lạnh ngồi choém dó với a nè:p

• Haha
Reactions: lethangmy
Hạng D
21/12/14
2.202
7.911
123
A ra đúyt xe mái dầu đứng ... hử gòi bảo hôi dầu thì e cũng ạ a luôn đới :D
Dầu thì rẻ, xe thì công nghệ mới tiết kiệm, e chả bgio bước xuống xe làm gì hết, cứ chên xe mở mái lạnh ngồi choém dó với a nè:p
Kaka vào trong xe bao êm. Bởi vậy e cứ lăn tăn mái dầu với mái xăng. Em mới hỏi mái a đổ dầu 0,001s xem có mùi như 0.05s ko. Chứ len xe dồi thì mái dầu ko bao giờ làm e thất dọng