Hạng B1
4/5/13
91
3.310
83
Payslip gởi qua mail công ty, nghỉ việc là đóng mail. Có muốn đưa cũng không có.​

• Like
Reactions: ngr040
Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
payslip 1 là gởi qua mail, 2 là trên hệ thống như EY chẳng hạn
nghỉ việc ko lưu lại thì sao mà có, hỏi nó thay thế bằng sao kê ngân hàng dc ko?

• Like
Reactions: ngon1209
Hạng D
24/11/06
3.931
19.097
113
Vietnam
Chiêu mấy thằng HR thôi, nếu nó đọc vị mình kém hoăc lương chỉ đến mức x mà mình bơm quá và nó biết mình cần việc thì nó sẽ chơi chiêu này.

các bác nhớ là bọn HR head hunt có database khá tốt nên chém lương bậy dễ bị phát hiện.

còn loại culi high level thì ko lo vấn đề này.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113
Nói nó tự tin lên, làm éo gì cần phải chứng thực mức lương cũ ? Kinh nghiệm của mình là đừng bao giờ tự đề xuất lương khi interview nhá, để phần đề xuất cho chỗ mới nó lo, hài lòng thì mình đến mần mướn, không thì ... thôi.

Hạng B1
23/11/17
59
6.025
83
30
Có bác nào có kinh nghiệm chia sẻ việc HR yêu cầu gửi payslip lúc interview không nhỉ,
liệu trường hợp này payslip có phải là vấn đề tế nhị???
In sao kê ngân hàng, cầm vô đưa cho nhân sự coi, nhưng lấy lại không nộp: lý do chuyện này theo tôi là chuyện riêng tư nhưng tôi cũng muốn hợp tác ( hợp tác đến mức này thôi) còn payslip thì ko in được vì cty cũ đóng account rồi, hoặc tôi ko muốn dùng thông tin của cty cũ đưa cho cty mới, bla bla ...

HR sợ hố, CEO sợ hố, ... đó cũng là những lý do,thậm chí HR đang giúp các anh tìm chứng cứ để đưa lên cho CEO về mức lương của anh chị ( cao hơn cái cũ)

nhưng anh chị quên mất một điều là: khi pv luôn luôn có câu trả lời cho câu hỏi: tại sao nghỉ cty cũ? 99% trả lời là muốn có lương cao hơn, thế thì cao hơn cái gì? cao hơn cái cũ; cái cũ bao nhiêu và ai, cái gì chứng thực chuyện đó?

để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113
In sao kê ngân hàng, cầm vô đưa cho nhân sự coi, nhưng lấy lại không nộp: lý do chuyện này theo tôi là chuyện riêng tư nhưng tôi cũng muốn hợp tác ( hợp tác đến mức này thôi) còn payslip thì ko in được vì cty cũ đóng account rồi, hoặc tôi ko muốn dùng thông tin của cty cũ đưa cho cty mới, bla bla ...

HR sợ hố, CEO sợ hố, ... đó cũng là những lý do,thậm chí HR đang giúp các anh tìm chứng cứ để đưa lên cho CEO về mức lương của anh chị ( cao hơn cái cũ)

nhưng anh chị quên mất một điều là: khi pv luôn luôn có câu trả lời cho câu hỏi: tại sao nghỉ cty cũ? 99% trả lời là muốn có lương cao hơn, thế thì cao hơn cái gì? cao hơn cái cũ; cái cũ bao nhiêu và ai, cái gì chứng thực chuyện đó?

Cái này mà mấy anh U40 để dính vô thì dở quá.

Hạng C
17/4/15
523
20.801
93
Nói nó tự tin lên, làm éo gì cần phải chứng thực mức lương cũ ? Kinh nghiệm của mình là đừng bao giờ tự đề xuất lương khi interview nhá, để phần đề xuất cho chỗ mới nó lo, hài lòng thì mình đến mần mướn, không thì ... thôi.
Ác, vậy deal chổ nào?

để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113
Ác, vậy deal chổ nào?
Chỉ mần mướn cấp thấp mới cần deal thôi anh. Mình phải có cách không trả lời khi họ yêu cầu đề xuất lương nhá. Mà chỗ anh đang mần có deal mịa gì đâu ? Nó mà khều bx em là bả đi liền và éo cần biết lương nhiu á. :D:D:D