Hạng D
10/9/08
2.873
5.922
113
đọc kỹ hdld, có điều khoản không tiết lộ lương bổng nhé bác. Bác share payslip rồi 1 ngày nào đó bị tuồng ra ngoài thì vui lắm à :D
Cty cũ thì sắp nghỉ rồi lo gì nữa ,còn cty mới thì chỉ áp dụng nội bộ, share cty cũ vô tư. :D

Hạng C
28/11/06
865
21.107
93
53
Mình đi phỏng vấn thì giấu payslip như mèo giấu c.ut. Vì đưa ra chắc nó bảo thôi anh làm chỗ hiện tại tiếp đi chứ tụi e ko nổi trả lương cho anh.
Vấy thì đi phỏng vấn làm gì?

Hạng B1
6/3/15
70
1.909
83
Nhà Bè
Có bác nào có kinh nghiệm chia sẻ việc HR yêu cầu gửi payslip lúc interview không nhỉ,
liệu trường hợp này payslip có phải là vấn đề tế nhị???
Em có vài người bạn làm HR mấy tập đoàn nước ngoài, tụi nó nói nộp payslip là policy của bên tụi nó nhoen, cho dù các level có gật đầu hết rồi mà ko nộp payslip là next.
Mà lúc pv có nói mức lương hiện tại, mắc mớ chi giấu cái payslip, trừ khi nổ quá mạng :rolleyes:

Hạng B2
21/3/17
452
30.648
93
Có bác nào có kinh nghiệm chia sẻ việc HR yêu cầu gửi payslip lúc interview không nhỉ,
liệu trường hợp này payslip có phải là vấn đề tế nhị???
Chuyện bình thường. Mình vẫn được tăng lương hơn 30% và nhận full year performance bonus. Quy trình cty thôi

may mà mình ko nổ về lương cty cũ

mà nói thật, ở VN thì lương bổng có mịa gì mà confidential. Chỉ có thấp quá hoặc nổ thì mới phải giấu thôi. Thử lương cty cũ cao xem, nhiều khi cty pvấn chưa hỏi mà mình đã tự khoe ấy chứ

Hạng C
7/9/15
697
8.390
93
Em có vài người bạn làm HR mấy tập đoàn nước ngoài, tụi nó nói nộp payslip là policy của bên tụi nó nhoen, cho dù các level có gật đầu hết rồi mà ko nộp payslip là next.
Mà lúc pv có nói mức lương hiện tại, mắc mớ chi giấu cái payslip, trừ khi nổ quá mạng :rolleyes:

Sao kì vậy anh.... uv có quyền đề nghị múc mong muốn căn cứ vào scope, benefit, bonus ở cty mới.... mắc mớ gì đòi payslip, nếu sợ hớ thì tưef chối offer

conf việc đòi nói là chính sách thif next cho lẹ......em từng bị đòi em nói hr là em ko thể gửi đc, nếu do chính sách thì tiếc quá, có lẻ em và cty có duyên nhưng ko có nợ..... mịa, cuối cùng cũng gửi offer nhưng sắp tới ngày đi làm em báo nó là em lấy offer khác rồi

Hạng B2
5/10/14
215
1.866
93
Hỏi ngoài lề, "tại sao bạn chọn chúng tôi, bạn có thể làm gì cho chúng tôi" trả lời sao cho ngầu hả mí anh

• Like
Reactions: chuongmed