Hạng B2
30/10/13
264
47
28
Thành Phố Hồ Chí Minh
wow - nghe trong làng đồn lâu rồi - giờ mới thấy !! Phai ghé Showroom xem tận mắt mới dc

Bác nói sao chứ em thấy Camry và em 508 là 2 đẳng cấp khác nhau. Mấy bữa ngang showroom PEUGEOT em thấy toàn các bác MER vs Audi ghé xem .

hic, đẳng cấp PEUGEOT này chắc phân khúc khách hàng phải tầm thế. khó tính thật.

Hạng B2
19/6/12
337
238
43
36
tìm hiểu ở vài nước lân cận như Malay, Úc thì thấy Peugeot 208 giá nhỉnh hơn Ford Fiesta và Toyota Yaris đó, các bác chuẩn bị tâm lý đi ;)

Hạng B2
3/10/12
138
52
28
47
người tiêu dùng việt nam còn chưa biết đọc tên xe,nên rất khó bán với thương hiệu này

Nói như thánh...
Xin lỗi chứ Honda chỉ biết từ khoảng 1965 là về xe máy nhá còn Xe hơi thì dăm ba chục năm đở lại.
Còn Peugeot thì hiện diện ở VN chắc cũng ngót 60-70 năm rồi nhá, từ chiếc xe đạp, xe gắn máy đến Xe hơi nhá!

Và người Việt là Việt nào... Nói thiệt trước và sau '75 chắc người Việt như bác chỉ biết tên "Phượng Hoàng"! Giờ mới biết thêm vài hãng nữa!

Hạng C
21/1/12
591
5.201
93
wow - nghe trong làng đồn lâu rồi - giờ mới thấy !! Phai ghé Showroom xem tận mắt mới dc

Bác nói sao chứ em thấy Camry và em 508 là 2 đẳng cấp khác nhau. Mấy bữa ngang showroom PEUGEOT em thấy toàn các bác MER vs Audi ghé xem .

hic, đẳng cấp PEUGEOT này chắc phân khúc khách hàng phải tầm thế. khó tính thật.

peugeot thì cũng chỉ là nhãn xe phổ thông như Honda, Ford, VW thôi chứ sao nâng tầm nên hạng sang như Audi, Merc đc

• Like
Reactions: hoGsaigon
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Nói như thánh...
Xin lỗi chứ Honda chỉ biết từ khoảng 1965 là về xe máy nhá còn Xe hơi thì dăm ba chục năm đở lại.
Còn Peugeot thì hiện diện ở VN chắc cũng ngót 60-70 năm rồi nhá, từ chiếc xe đạp, xe gắn máy đến Xe hơi nhá!

Và người Việt là Việt nào... Nói thiệt trước và sau '75 chắc người Việt như bác chỉ biết tên "Phượng Hoàng"! Giờ mới biết thêm vài hãng nữa!
Trước đây ỡ Mỹ cũng có xe Pháp nhưng sau này xe Pháp lặn không sủi tăm khỏi thi trường tiêu thụ ô tô lớn hàng số má này
Xe Pháp chưa bao giờ được đánh giá là xe sang cả.Nó cũng chỉ là dòng phổ biến bên Pháp như bọn xe Nhật thôi
Mua em này thi sau này đi kiếm phụ tùng cho lòi con mắt ra.
Có tiền thà chơi xe Đức/Ý/Anh còn ít tiền xe châu Á, đừng chơi xe Pháp

• Like
Reactions: thchevy
Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Kg ngờ bây giờ xe Pháp đẹp như vậy?ngày xưa ba mình có chiếc 203;sau này lên đời 404... Peugeot thì bền,nhưng xăng cộ,mẩu mả,phụ tùng và trạm bảo hành lèo tèo...thì giá thấp củng khó trôi,chớ nói gì giá cao? Cứ nhìn ae của nó là Renault thì biết,khuyến mải cả hơn trăm chai...mà còn ế nửa là?

Hạng B2
19/6/12
337
238
43
36
nếu ai tìm hiểu thì sẽ biết tại sao Peugeot không còn được bán ở Mỹ từ hơn 20 năm nay, là do không đạt tiêu chuẩn an toàn và dịch vụ hậu mãi, phụ tùng thay thế, ít thông tin cho các bác cứ tưởng Peugeot là ngon lành sang trọng nhé, ở châu âu nó cũng chỉ là dòng bình dân như Kia ở Hàn Quốc thôi