Hạng B2
2/6/14
106
28
28
33
Xe moi Cac Bác cu lo xe hu khong phu tung thay the lam gi nếu di va bao duong theo chi dan nha san xuất thi di cung phai hon 5 Nam La ít, liệu sau 5 Nam cac Bác co con muốn di no nua không hay luc do da doi con khác roi.
Nói như bác thì ngta mắc công, mắc của đầu tư và phát triển hệ thống after sales service để làm gì:). Người mua xe mới có thể yên tâm nhưng với những người mua xe cũ, đặt vào vị trí như bác chẳng hạn thì có yên tâm để mua 1 em xe chưa có nhiều hệ thống dịch vụ cũng như đồ đạc thay thế và thợ thuyền ko ạ. Chính những yếu tố này khiến cho phần đa người mua xe cũ sẽ ưu tiên các dòng Toy, Hon... Đồng nghĩa những người mua xe mới cũng sẽ lựa chọn những hãng này nhiều hơn vì nó giữ giá. Cái gì cũng có giá của nó hết cả thôi, thị trường oto ở VN nó đặc thù 1 cách buồn cười là có lý do của nó hết.

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Nói như bác thì ngta mắc công, mắc của đầu tư và phát triển hệ thống after sales service để làm gì:). Người mua xe mới có thể yên tâm nhưng với những người mua xe cũ, đặt vào vị trí như bác chẳng hạn thì có yên tâm để mua 1 em xe chưa có nhiều hệ thống dịch vụ cũng như đồ đạc thay thế và thợ thuyền ko ạ. Chính những yếu tố này khiến cho phần đa người mua xe cũ sẽ ưu tiên các dòng Toy, Hon... Đồng nghĩa những người mua xe mới cũng sẽ lựa chọn những hãng này nhiều hơn vì nó giữ giá. Cái gì cũng có giá của nó hết cả thôi, thị trường oto ở VN nó đặc thù 1 cách buồn cười là có lý do của nó hết.

Ví dụ ở Mỹ cũng là xe Nhật là tương đối dễ kiếm phụ tùng nhất hàng genuine chính hãng, oem hay aftermartket gì cũng có ( thứ nhì là xe Mỹ, còn xe châu Âu nhất là xe cua xứ Hai lờ hít le là chán nhất, kiếm part mới toàn phải vô hãng mua cho nó chém bay đầu ) nhưng Toyota dễ kiếm part hơn Honda và part cũng rẻ hơn.Còn nissan thì khó kiếm part hơn 2 anh kia , part cũng đắt hơn

Hạng B2
30/10/13
264
47
28
Thành Phố Hồ Chí Minh
peugeot thì cũng chỉ là nhãn xe phổ thông như Honda, Ford, VW thôi chứ sao nâng tầm nên hạng sang như Audi, Merc đc
Bác nói cứ như Thánh - bác nên mang cái giá trị Lịch sử mà xem thử cái giá trị nó nằm ở đâu & như thế nào.

bác có sành xe nhưng nên tìm hiểu sâu chút về giá trị các hãng - thì may ra mới gọi là am hiểu được.
khổ thân

Hạng C
21/1/12
591
5.201
93
Bác nói cứ như Thánh - bác nên mang cái giá trị Lịch sử mà xem thử cái giá trị nó nằm ở đâu & như thế nào.

bác có sành xe nhưng nên tìm hiểu sâu chút về giá trị các hãng - thì may ra mới gọi là am hiểu được.
khổ thân

chả biết cái giá trị lịch sử thế nào mà giá bán của nó cũng chỉ bằng mấy nhãn xe phổ thông thôi. Nếu nó là xe sang thì đã bán = giá mấy con audi, merc, bim rồi.

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Tập Lái
20/6/07
14
1
1
Peugeot 208 và 508 đã về Việt Nam
Peugeot:
404: Huyền thoại.
405: Niềm tự hào của tôi.
409: Niềm mơ ước của tôi...

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Peugeot sẽ còn ế dài dài ở cái thị trường bé nhỏ và quái đản mang tên Việt Nam.

Trong thâm tâm em mong muốn ngược lại, nhưng khó lắm, khó như chuyện thoát háng vậy đó, :D:p:3dcuoi::3dleluoi: