Tập Lái
24/7/15
32
27
3
Peugeot 3008 không đọc được USB nhạc Mp3 thì phải làm sao?

Hello mọi người,

Mình xin ngắn gọn là thế này, mình lên Youtube chọn các bài nhạc yêu thích sau đó dùng trang download Youtube thành file mp3 và copy vào USB để nghe trên oto. Tuy nhiên khi cắm vào thì nó báo là USB stick không đọc được.

Lúc trước có ra tiệm mua 1 cái USB nhạc oto thì cái đó sử dụng bình thường. Có anh em nào làm vụ này rồi xin chỉ giáo ít ý kiến. Xin cảm ơn tất cả :)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
24/7/15
32
27
3
Không ai quan tâm cả,... hixx.. Thôi thì mình tự trả lời dành cho các bác nào bị tương tự: Sau khi mua USB thì các bác bỏ vô máy tính và format nó lại thành FAT 32 , không được để NTFS và phải Full Format, không được Fast Format, tuy có lâu nhưng mà vậy mới dùng được .

• Like
Reactions: luongtu
Hạng C
22/2/10
648
401
63
Bác nên làm theo trình tự sau đây:
  1. Thay USB
  2. Thay xe
  3. Thay người lái

USB vẫn sài tốt trên xe khác, người thì khó thay nên chỉ còn p/a thay xe là dễ nhất :)

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Hơi chán khi đầu usb trên xe chỉ đọc mp3, không đọc dc định dạng lossless, nên thường mình dùng bluetooth hoặc trực tiếp bằng android auto. Vả lại có usb cũng k đọc file video, chán thật.

Tập Lái
4/2/20
30
20
0
38
Hơi chán khi đầu usb trên xe chỉ đọc mp3, không đọc dc định dạng lossless, nên thường mình dùng bluetooth hoặc trực tiếp bằng android auto. Vả lại có usb cũng k đọc file video, chán thật.
Cách đó ngốn pin lắm Bác , thời buổi bây giờ Pin điện thoại quý chẳng khác vàng nếu AE nào là dân kinh doanh

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Cách đó ngốn pin lắm Bác , thời buổi bây giờ Pin điện thoại quý chẳng khác vàng nếu AE nào là dân kinh doanh
đầu usb xe em cấp dòng sạc 2A mà bác, thời gian sạc chỉ chênh nửa tiếng so với cắm củ sạc để dùng "Fast charging".

Tập Lái
3/5/07
3
2
3
Không ai quan tâm cả,... hixx.. Thôi thì mình tự trả lời dành cho các bác nào bị tương tự: Sau khi mua USB thì các bác bỏ vô máy tính và format nó lại thành FAT 32 , không được để NTFS và phải Full Format, không được Fast Format, tuy có lâu nhưng mà vậy mới dùng được .
Bác này chỉ chính xác. Còn đầu đọc của Peugoet thì đọc được tất cả các định dạng file nhạc, chỉ k xem video được thôi. Lossless thì nên thay loa.

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Dễ mà, bác download thành file *.mp4 (ở độ phân giải thấp) đi, ko có hình, nhưng sẽ nghe được nhạc.

Hạng D
30/3/09
1.111
1.195
113
Format lại usb chuẩn thường. Và thử chép nhạc thông dụng chuẩn mp3 chung tải từ NCT hay Zing dc thì thử tiếp với các định dạng từ nguồn khác. Với các clip thì convert với các định dạng Mp4/avi... 480/720p
Tham khảo làm thử nhé bạn

Chỉnh sửa cuối: