Tập Lái
18/1/18
22
27
3
30
Nó lạ nhất phân khúc, nếu Ford còn chiếc Escap nữa thì giá ổn hơn, các hãng khác như CX5, Outlander, XTrail, CRV, Tuscon, Innova ..... xem clip thấy đẹp, ra ngoài thấy ko ấn tượng lắm.
Chiếc 4d Escape quá ổn rồi bác

Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:p với số tiền ấy thì bác quất ngay em Cê Rờ Vê 2018 mới zin nuột nà trinh trắng, xuất thân gái Thái đi. Mắc mớ gì mà lăn tăn mấy em lắp ráp ở xứ thiêng đường này

Hạng B2
7/1/08
207
23
18
:p với số tiền ấy thì bác quất ngay em Cê Rờ Vê 2018 mới zin nuột nà trinh trắng, xuất thân gái Thái đi. Mắc mớ gì mà lăn tăn mấy em lắp ráp ở xứ thiêng đường này
gái thái nên phẩu thuật hơi bị nhiều khi về đến VN anh à ^^

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng D
9/7/14
1.227
1.045
113
52
Ý em: Phần đầu đẹp, đít nhìn hơi bó và hơi màu mè không mạnh mẽ, giá cao (chắc do xe “tây” nó phải thế)

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng F
22/10/09
8.170
29.967
113
Sang năm em có dự định đổi xe. Nhu cầu chỉ dùng để đi làm ở miệt Đức Hòa Long An, lâu lâu làm vài chuyến du lịch cùng gia đình loanh quanh từ Nha Trang trở lại Sài Gòn.
Đang nhắm 2 con CRV 2017 và X-Trail 2017 thì có con 5008 nhảy vào làm rối đội hình.
Vừa rồi em sale xinh tươi báo con 5008 có giá 1,450 tỷ, lăn bánh.
Hóng các cao nhân CNL cho mình xin một vài ý kiến, có nên đầu tư vào em này hay chơi xe Nhật ruột Tàu cho nó lành. Thanks.
P/s Đừng nói em sao khg mua Bim, Mec cho nó ra thằng người nha. Em đu không nổi.
Vừa rồi có qua box Peugeot thấy vụ này cũng hay.

View attachment 864440
mua thì cứ mua nhưng sau này sẽ biết đá biết vàng khi em nó sổ mũi, ho hen

Hạng B2
1/8/15
228
136
43
37
Mấy bữa trước em mới test drive 5008 xong. Ko thích lắm tiếng ù do quạt hay động cơ tràn vào khoang lái làm em hơi đau đầu nhẹ, ở mức độ nhẹ thôi, từ sài gòn lên đà lạt em nhĩ mình sẽ ổn, hoặc có thể đi xa hơn nữa, chắc sẽ quen dc hoặc thêm tí âm nhạc dzô( em có tiền sử rối loạn tiền đình nên tai hơi nhạy cảm, lúc đó trong xe ko có nhạc, vì em muốn nghe khả năng cách âm). Còn lại những thứ khác đều tốt, làm em hài lòng. Màn hình trước vô lăng ok, có nhìn biển báo tốc độ(em thích cái này). Nếu đứng bên ngoài thì tiếng máy hơi lớn so với mong đợi của em. Xe có sẵn nhiều màu, trả tiền là có xe, ko đợi chờ. Đây cũng là điểm cộng. Mùi nội thất rất tốt, so với crv, accord, innova (mùi xe mới mua).
p.s: ông bạn người malaysia bảo em peugeot đi cũng đc, nhưng về sau sửa mắc. Tin này em ko cách nào kiểm chứng do ko hiểu mắc ở trong ý ổng là mắc ntn. Ổng toàn thích mua xe cũ.

• Like
Reactions: binchip33
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Mấy bữa trước em mới test drive 5008 xong. Ko thích lắm tiếng ù do quạt hay động cơ tràn vào khoang lái làm em hơi đau đầu nhẹ, ở mức độ nhẹ thôi, từ sài gòn lên đà lạt em nhĩ mình sẽ ổn, hoặc có thể đi xa hơn nữa, chắc sẽ quen dc hoặc thêm tí âm nhạc dzô( em có tiền sử rối loạn tiền đình nên tai hơi nhạy cảm, lúc đó trong xe ko có nhạc, vì em muốn nghe khả năng cách âm). Còn lại những thứ khác đều tốt, làm em hài lòng. Màn hình trước vô lăng ok, có nhìn biển báo tốc độ(em thích cái này). Nếu đứng bên ngoài thì tiếng máy hơi lớn so với mong đợi của em. Xe có sẵn nhiều màu, trả tiền là có xe, ko đợi chờ. Đây cũng là điểm cộng. Mùi nội thất rất tốt, so với crv, accord, innova (mùi xe mới mua).
p.s: ông bạn người malaysia bảo em peugeot đi cũng đc, nhưng về sau sửa mắc. Tin này em ko cách nào kiểm chứng do ko hiểu mắc ở trong ý ổng là mắc ntn. Ổng toàn thích mua xe cũ.
Ở cái xứ thiêng đường này họ mua theo đám đông (e ko nói các bác trên diễn đàn nha) rồi họ nói này nọ mệt cả óc. E cũng nhiều kinh nghiệm mua theo đám đông rồi dở khóc dở người từ vài chục triệu cho đến vài tỷ.
Thế là từ giữa năm nay e quyết định mình thích gì và thấy đúng với tiêu chí mình lựa chọn thì quất thôi và mặc kệ ng ta nói. Cái lợi đầu tiên là tinh thần e nó cứ phấn chấn hẳn lên tự tin hẳn lên. Vì vậy các bác cần xem xét kỹ vì mua cho bản thân và gia đình chứ ko mua cho ng ta. Chúc bác chọn dc con xe hạp với mình và gia đình :cool:

• Like
Reactions: binchip33
Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Mình chợt nghĩ: Chờ mua Everest bản cao nhất ngon hơn.

Hạng B2
25/3/16
432
441
73
31
Em này giờ giá nhẹ nhàng rồi mà còn đc a Hải bảo lãnh 150k km nên thoải mái vi vu đi bác ợ :D