MHa confirmed
Hạng B2
27/9/16
124
164
43
hôm qua em gặp em xe này hôn ngang hôn hay cà ngang hông em rollsroyce phantom dưới chân cầu bình triệu chắc bác chủ xe về bán xe đền mất thôi @@

Hạng D
31/5/14
3.446
4.261
113
Bác giàu quá, bình dân thì không phải rồi với đại đa số. Nó là xe trung cao cấp.

bác hiểu sai ý bác trên rồi, Peugeot nó vốn là dòng xe bình dân - tầm trung như Toy, Honda. Nhưng khi về Việt Nam nó và 2 đứa đồng hương là Volvo và Volkswagen bị đánh đồng với những hãng xe sang, cao cấp khác như Mer, Audi, Bim .... Còn một số dòng hạng sang như Licon, Infinity hay Acura thì lại bị đa số người dùng xem như hãng xa lạ và đặt câu hỏi là hàng Tung của hả :D

Hạng B2
24/1/09
438
6
18
Phải nói xe Pháp giờ thay đổi nhiều, chỉ cần phụ tùng dễ tìm với giá phải chăng thì người Việt có thể thay đổi dần suy nghĩ về xe Peugeot.

Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
bác hiểu sai ý bác trên rồi, Peugeot nó vốn là dòng xe bình dân - tầm trung như Toy, Honda. Nhưng khi về Việt Nam nó và 2 đứa đồng hương là Volvo và Volkswagen bị đánh đồng với những hãng xe sang, cao cấp khác như Mer, Audi, Bim .... Còn một số dòng hạng sang như Licon, Infinity hay Acura thì lại bị đa số người dùng xem như hãng xa lạ và đặt câu hỏi là hàng Tung của hả :D
Mình đâu thấy có nhiều đánh đồng Peugeot, Volvo, VW với Audi, Mẹc, Bim đâu nhỉ hay bác tự nghĩ vậy rồi nói. Còn việc hãng chèn mấy dòng quảng cáo so sánh thì tùy hãng thôi. Người mua vẫn là người xuống tiền quyết định !

Người ta bỏ ra 1,4 tỷ mua con xe là cũng đủ khả năng mua bim 3, khả năng cao là họ đã coi cả bim, rồi thích 5008 thì mua thôi. Chứ chẳng lẽ bác nói vậy bảo tới mấy nghìn người mua 5008 là ngu hết sao ? :eek: Bán được khoảng 3000 con P5008.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Quocdp
Hạng B2
5/3/17
287
716
93
39
Đúng là chạy Peugeot thì khỏi lo đụng hàng. Nếu Trường Hải làm giá thấp hơn chút nửa thì nó sẽ trở thành Mazda thứ 2 ở Việt Nam (Thương hiệu mới nhưng phát triễn nhanh)

Hạng D
31/5/14
3.446
4.261
113
Mình đâu thấy có nhiều đánh đồng Peugeot, Volvo, VW với Audi, Mẹc, Bim đâu nhỉ hay bác tự nghĩ vậy rồi nói. Còn việc hãng chèn mấy dòng quảng cáo so sánh thì tùy hãng thôi. Người mua vẫn là người xuống tiền quyết định !

Người ta bỏ ra 1,4 tỷ mua con xe là cũng đủ khả năng mua bim 3, khả năng cao là họ đã coi cả bim, rồi thích 5008 thì mua thôi. Chứ chẳng lẽ bác nói vậy bảo mấy nghìn người mua 5008 là ngu hết sao ? :eek:

Em không nói ai ngu ai khôn hết bác, em bỏ 1,1 tỏi ra mua xe hàn cũng bị chửi xấp mặt đây, thích xe gì thì mua xe đó, cái em nói ở đây là nhiều người không am hiểu về xe, khi họ nghe 1 hãng mới tại VN và xuất xứ châu âu thì họ sẽ nghĩ nó là hạng sạng. Em đã tiếp xúc với nhiều người có suy nghĩ như trên, chứ em không thích áp đặt suy nghĩ của mình cho người khác.​
Còn ví dụ Bim 3 và 5008 nó khác xa nhau, Bim 4 chỗ còn 5008 5 + 2 tuỳ thuộc vào nhu cầu, so với 3008 thì có lý. Còn nếu người đã am hiểu về Bim 3, thích tôc độ và cảm giác cầm lái thì họ bỏ số tiền cao hơn để mua bản 330 hay 328GT chứ 5008 nghĩa lý gì bác???​

Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
Em không nói ai ngu ai khôn hết bác, em bỏ 1,1 tỏi ra mua xe hàn cũng bị chửi xấp mặt đây, thích xe gì thì mua xe đó, cái em nói ở đây là nhiều người không am hiểu về xe, khi họ nghe 1 hãng mới tại VN và xuất xứ châu âu thì họ sẽ nghĩ nó là hạng sạng. Em đã tiếp xúc với nhiều người có suy nghĩ như trên, chứ em không thích áp đặt suy nghĩ của mình cho người khác.​
Còn ví dụ Bim 3 và 5008 nó khác xa nhau, Bim 4 chỗ còn 5008 5 + 2 tuỳ thuộc vào nhu cầu, so với 3008 thì có lý. Còn nếu người đã am hiểu về Bim 3, thích tôc độ và cảm giác cầm lái thì họ bỏ số tiền cao hơn để mua bản 330 hay 328GT chứ 5008 nghĩa lý gì bác???​

Chắc với họ là sang, ý họ sang là trung cao cấp như mình nói đó, chứ sao lại so với bim, mẹc. Mỗi người một định nghĩa quan tâm từ ngữ làm gì, sang hay bình dân hay trung cao cấp. Chung quy lại ai thích thì mua thôi.

• Like
Reactions: parksonghiep
Hạng B2
19/11/16
218
144
43
Đồng Nai
Peugeot có đặt vị trí ngang với đám Mer, Audi, BMW đâu mà bác kia có thành kiến với nó ghê vậy, đây là bài báo quảng cáo mà quảng cáo thì đặt niềm tin vào đấy làm gì? Đơn giản nó chỉ là dòng xe bình dân ở nước ngoài nhưng về VN nó được định vị nằm giữa xe Nhật và xe Đức (VD Sedan 508 sẽ trên Camry nhưng dưới Mer C series), mang gốc từ châu Âu nên xác khá đầm và chắc so với những xe cùng hạng, về vận hành thì xài máy cũ 1.6 Turbo FWD nên chỉ ổn ở đường thành phố hoặc ở điều kiện ko quá gắt nên có bác so nó với Pajero sport hoặc Ranger thì quá khập khiễng, về giá thì tùy mỗi người thấy được hay ko vì phụ thuộc vào tài chính và sở thích nhưng có thể tạm chấp nhận giá cao hơn 1 ít so với xe Nhật đồng hạng vì là xe châu Âu và thiết kế bản All New rất đẹp đặc biệt là bên trong nội thất, về chi phí nuôi xe và bảo dưỡng bác nào nói mắc thì bác đó chưa tìm hiểu kĩ và cũng có thể hoàn toàn ko biết gì về Peugeot

• Like
Reactions: nghien_oto
Hạng B2
19/11/17
385
330
73
Theo mắt của em, 3008, 5008 nội thất rất đẹp, nhưng ngoại thất ngoài cái đuôi ra thì xấu đều. Đầu xe nhìn rối rắm, quá nhiều chi tiết,phần cánh cửa có ốp mạ crom cong cong trông thiếu thẩm mỹ và làm xe kém sang đi bao nhiêu.