Tập Lái
27/10/13
3
4
3
Bác nào thích tự cầm lái thì đem qua. Còn không đi tầm 3 ngày đổ lại nên gửi ở Hà Tiên. Ngay bến phà Hà Tiên. Chỗ gửi rộng rãi. Ngày 100k thì phải. E gửi mấy tiếng mà 50k rồi. Gửi ở đây yên tâm có máy che. Lại hỏi người dân bến tàu nào đi đảo Hải Tặc ấy. Chứ bên bến phà Thạnh Thới là phơi nắng à. Nếu xe gầm thấp đi ngay mùa này, e khuyên chân thành là gửi ở Hà Tiên cho lành nhé :D. Còn thời gian thì có thể tùy lúc. Đợt e đi là 2 tiếng 45 phút cập bến PQ. Nhưng bị delay 2 tiếng mấy. Lúc đó ngày chạy có 2 chuyến à. Còn thuê xe thì năm trước gia đình e qua thuê chiếc 7 chỗ có 600k ngày à. Do a tài bị ế chạy lấy khách : )). Nhưng e nghĩ còn tiền hoa hồng khi khách du lịch mua sắm ở mấy tụ điểm bác tài chở lại. Quên nữa là xe bán tải giá sẽ khác nữa nhá :D. E nghĩ chắc bằng giá 7 chỗ đó.

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng D
29/1/15
2.460
26.604
113
q11
Mang xe qua lại hơi tốn, các bác có thể gởi xe lại Hà Tiên. Dành tiền đó thuê xe có tài xế các bác vô tư giao ly. Lên Phú Quốc, thuê xe ở ks bao trọn gói 1 ngày 500k ( thích đi đâu chở tới đó). Vì Phú Quốc có chút xíu từ đầu đảo tới cuối đảo dài khoảng 48km.
ps: 1 thanh niên ở Phú Quốc cho biết :D
giờ còn đường đất đỏ ko bác.:)

Hạng D
8/4/12
1.267
999
113
Thank You. Mới xem bài thì thấy hay, đọc các comment thấy comment của bác đầy đủ nhất.
Kết luận cá nhân: canh ngày thường, giá vé máy bay rẻ, Phú Quốc vắng vẻ, vù qua thuê taxi đi là chuẩn.
Thuê xe ôtô hoặc xe máy chạy là ngon rồi. Đi chơi mà thuê taxi chắc chết quá bác ơi. :D

giờ còn đường đất đỏ ko bác.:)
Theo biết thì Phà Thạnh Thới ra tới Bãi Thơm thì đất đỏ.(e ko đi Mũi Gành Dầu nên đường này e ko chắc nha) :D Còn lại thì đường ngon dzòy bác ơi.

Hạng C
13/4/15
980
90.787
93
Nếu từ SG thì e thấy phương án máy bay tốt hơn.
Phương án này hợp với những ai kết hợp du lịch miền Tây luôn thi ok. Mà giá cũng hơi cao thiệt.
Giá vé có bảo hiểm không vậy mấy anh? Lỡ rớt xe xuống biển ai đền?

Hạng F
14/3/13
5.958
140.685
113
Phong Lăng Độ
Phải trên 3 tiếng rưỡi, làm gì có chuyện đi phà Thạnh Thới 2 tiếng rưỡi. Chỉ có tàu cao tốc thì trên dưới 1 tiếng rưỡi (không chở được ô tô ), còn đi phà có chuyến em đi cập bến lên bờ luôn là 4 tiếng 15 phút, haiz.
chắc bác đi lúc tàu chưa nâng cấp, em đi đúng thời gian vậy tàu cao tốc thì 1h15 phút, tàu ngọc thành thì 1h30 phut

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Bác nào nói thuê xe 1tr / ngày bao gồm tất cả là chém gió. trc khi đi mình đã điện thoại qua thổ địa đó hỏi thì đi từ 7g sáng đến 10g tối giá 2t , đi bất cứ đâu.
Mà đã xác định đem xe qua đó thì phải đi nhiều, còn đi ít thi miễn bàn.
Nói tóm lại, ai muốn đi xe thì nên đặt trước vé, chỉ cần điện thoại là ok, nếu K0 đặt trước gặp lúc dồn phà thì xác định ở lại Hà Tiên.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Latumi
Hạng B2
23/7/07
280
17.549
93
Thủ Dầu 1, Bình Dương
Khi đi phà các Bác nên tới sớm hơn 30 phút giờ phà chạy, nhờ các anh hướng dẫn xe lên phà cho lên sau cùng (Vì khi lên sau cùng thì các Bác sẽ xuống phà đầu tiên nên gặp đường đất đỏ sẽ không bị bụi cản tầm nhìn :D ).
Khi lên phà các Bác để vợ con trên tầng 2 ngồi máy lạnh cho mát còn các Bác xuống tầng hầm để nghe nhạc uống nước ăn bánh giết thời gian :D .

Attachments