Hạng C
5/2/09
594
4.202
93
Bản thân của nó đã ồn hơn sedan rất nhiều rồi nên so là rất khó. Nếu ồn từ khoan máy thì càng khó trị hơn nữa, bác thử xem dưới nắp máy xe thiết kế có miếng mút chống ồn kg? Nếu có xem tình trạng nó thế nào? Còn không phải hỏi hãng xem máy xe có vấn đề gì không.
Ý em là nó ồn theo thiết kế đó. Nắp capo có miếng che bên dưới rồi. Tuy vậy, giờ có phương án bọc lót gì thêm cho nó bớt gầm gừ thôi. Hóng các đại ca.

Tập Lái
2/6/17
3
1
3
34
Bacs cho e hỏi, e có con Mini R52. Mới chạy 38k miles, nhưng cứ đi chậm thì không sao. Cứ đạp lún ga, xe nó lao đi, xong hạ ga là xe nó có mùi hôi nồng xuất hiện 1 lúc. Để gió trong mới bị, để gió ngoài thì không sao. Em đã đi vệ sinh dàn lạnh, thay ga, thay lọc cabin, vân không hết bị. Nghi dàn turbo bị hở, cũng đem đi kiểm tra mà không vấn đề gì. Gara cũng bó tay. Xe không ra khói, không báo lỗi gì. Em cảm ơn

Tập Lái
2/6/17
3
1
3
34
Mùi như mùi nhựa khét, dây điện cháy phải kg?
Em không biết phải tả nó ntn. Nó giống mùi thối thì đúng hơn, mà cũng có lẫn mùi khét. Mà phải đạp mạnh ga, tua máy lên trên 4k thì mới bị. Hạ ga xuống ra mùi, xong một lúc là lại hết bình thường a. Nếu biết ý trước khi đạp bật qua gió ngoài thì k có mùi gì

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Vậy thử thay lọc gió cabin xem - R52 em kg rõ nhưng kiểm tra tiếp xem từ khoan máy sang cabin có miếng che nào bị mất kg?

Tập Lái
2/6/17
3
1
3
34
Vậy thử thay lọc gió cabin xem - R52 em kg rõ nhưng kiểm tra tiếp xem từ khoan máy sang cabin có miếng che nào bị mất kg?
Lọc cabin e cũng thay hết r ah. Gara kiểm tra mà bó tay. :)) thấy trên mạng mọi ng bảo là chuyện bình thường, nhưng bình thường sao trước khôg bị mà h lại bị nên e k can tâm. A có gara nào tốt, theo đánh giá cá nhân a, ở khu vực bình thạnh, quận 2 không giới thiệu e với. E cảm ơn.

• Like
Reactions: kenng
Tập Lái
8/6/17
2
1
1
34
Xe Mini chạy ngon mà gọn đi trong thành phố nữa. Em cũng đang đi một chiếc cùng đời với bác chủ thớt chạy được 19,000km gần 20,000km. Xe bác chủ thớt trông mới chuẩn nhỉ.
Phải lòng người tình nhỏ Mini cooper S R56 2008

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: moonriver
Tập Lái
8/6/17
2
1
1
34
Lọc cabin e cũng thay hết r ah. Gara kiểm tra mà bó tay. :)) thấy trên mạng mọi ng bảo là chuyện bình thường, nhưng bình thường sao trước khôg bị mà h lại bị nên e k can tâm. A có gara nào tốt, theo đánh giá cá nhân a, ở khu vực bình thạnh, quận 2 không giới thiệu e với. E cảm ơn.

Bác ghé ra Garage Hoàng Chi ở 93 Xa Lộ Hà Nội nhé. Con Mini của e khám ở đó lâu rồi thấy ok nhiệt tình lắm và đặc biệt là không làm tiền khách :)

Hạng B2
27/7/05
187
19
18
Xe của A Moon xem lại bao nhiêu lần vẫn thấy ngon và chuẩn. Không biết giờ e lưu lạc về đâu rồi anh?

Hiện tại xe 2009-2010 R56 xe ngon khoảng tầm bao nhiêu anh? Mê mấy e nhỏ này quá.