Tập Lái
17/6/20
3
0
1
23
Mình cũng tìm hiểu được thị trường forex một thời gian. Cũng muốn tranh luận để nhìn ra các góc nhìn còn thiếu, bác nào đang có ác cảm ở thị trường này vào trành luận các vấn đề cho sôm nhé :)
1. Forex không lừa đảo
2. Người chơi forex tự lừa đảo mình
3. Forex cũng chỉ là một sàn phẩm trong thị trường tài chính
4. Hãy nhìn mặt tích cực

Tập Lái
17/4/18
45
1.714
83
Mình cũng tìm hiểu được thị trường forex một thời gian. Cũng muốn tranh luận để nhìn ra các góc nhìn còn thiếu, bác nào đang có ác cảm ở thị trường này vào trành luận các vấn đề cho sôm nhé :)
1. Forex không lừa đảo
2. Người chơi forex tự lừa đảo mình
3. Forex cũng chỉ là một sàn phẩm trong thị trường tài chính
4. Hãy nhìn mặt tích cực
1. Bản chất Forex không lừa đảo. Nhưng có thể có sàn (broker) lừa đảo người tham gia. Nên việc chọn một broker uy tín để mở tài khoản là cực kỳ quan trọng
2. Không hiểu ý bác nói cụ thể là như thế nào
3. Chính xác
4. Cái gì cũng có both side. Tùy người dùng đứng ở góc độ nào để đánh giá là tích cực hay tiêu cực mà thôi ;)

Trả lời bác cho "sôm"

• Like
Reactions: samfon
Hạng B2
14/2/20
341
169
43
44
1 & 2 thì mình thấy đầy, cứ gọi điện kiu là thị trường phái sinh quốc tế, rồi ngồi tự sướng, tự thủ dâm vẻ vời ra, mua là chốt lời, ăn cỗ tức, vv....
Đôi khi thắc mắc lời kiểu đó sau ko tự đầu tư lun cho rồi, tư vấn chi cho mệt, hao nước miếng wa

• Like
Reactions: samfon
Tập Lái
17/4/18
45
1.714
83
Vì các bạn tư vấn sẽ được sàn chia hoa hồng bất chấp khách lời hay lỗ. Còn các bạn tự chơi thì .... lỗ sặc tiết các bạn ứ dám chơi, kaka

Tập Lái
17/6/20
3
0
1
23
1. Bản chất Forex không lừa đảo. Nhưng có thể có sàn (broker) lừa đảo người tham gia. Nên việc chọn một broker uy tín để mở tài khoản là cực kỳ quan trọng
2. Không hiểu ý bác nói cụ thể là như thế nào
3. Chính xác
4. Cái gì cũng có both side. Tùy người dùng đứng ở góc độ nào để đánh giá là tích cực hay tiêu cực mà thôi ;)

Trả lời bác cho "sôm"
Đồng tình với bác. Về ý 1 thì theo mình sàn nào cũng có nguy cơ bị sập hết quan trọng là người support ( trong này hay nói là IB), có tâm là sàn nào cũng quất :d
Ý 2 của mình là về việc Khách hàng tự lừa mình về tâm lý
- Kiếm tiền dễ
- Đổ trách nhiệm cho IB hoặc cho sàn
- Không có kiến thức mà bỏ tiền vào như đánh bạc
Đến lúc thua thì quay ra đổ trách nhiệm cho sàn cho IB còn bản thân mình lại không có lỗi gì.
Trước mình cũng thả ít tiền vào có IB tư vấn nhưng cũng thua, bản chất là do mình. Xong quay ra học lại giờ vẫn chưa dám bỏ tiền vào, nhưng được cái hiểu bản chất của thị trường
Mà bác có đầu tư vào chưa, mình cũng đang mon men đánh cổ phiếu bên này đỡ rắc rối như cổ phiếu VN :)

Tập Lái
17/6/20
3
0
1
23

1 & 2 thì mình thấy đầy, cứ gọi điện kiu là thị trường phái sinh quốc tế, rồi ngồi tự sướng, tự thủ dâm vẻ vời ra, mua là chốt lời, ăn cỗ tức, vv....
Đôi khi thắc mắc lời kiểu đó sau ko tự đầu tư lun cho rồi, tư vấn chi cho mệt, hao nước miếng wa
Mình nghĩ rằng giống theo kiểu bên môi giới ck VN. Nhận được nhiều lợi ích hơn trên cùng 1 công việc haha. Mà công nhận nhiều bạn gọi đến tư vấn trên trời dưới biển thiệc, nghe không thể nghe tiếp :D

Tập Lái
17/4/18
45
1.714
83
Đồng tình với bác. Về ý 1 thì theo mình sàn nào cũng có nguy cơ bị sập hết quan trọng là người support ( trong này hay nói là IB), có tâm là sàn nào cũng quất :d
Ý 2 của mình là về việc Khách hàng tự lừa mình về tâm lý
- Kiếm tiền dễ
- Đổ trách nhiệm cho IB hoặc cho sàn
- Không có kiến thức mà bỏ tiền vào như đánh bạc
Đến lúc thua thì quay ra đổ trách nhiệm cho sàn cho IB còn bản thân mình lại không có lỗi gì.
Trước mình cũng thả ít tiền vào có IB tư vấn nhưng cũng thua, bản chất là do mình. Xong quay ra học lại giờ vẫn chưa dám bỏ tiền vào, nhưng được cái hiểu bản chất của thị trường
Mà bác có đầu tư vào chưa, mình cũng đang mon men đánh cổ phiếu bên này đỡ rắc rối như cổ phiếu VN :)
Mình đã, đang và vẫn sẽ đầu tư bác ạ!
Nó như thấm vào máu mất rồi, bỏ cũng chẳng được ;)

• Like
Reactions: voromo and samfon
Hạng B1
25/11/20
57
1.366
83
Ba cái trò đa cấp, mình nghe là gác máy cho nhanh, đỡ mất thời gian.