Hạng F
7/8/17
7.480
10.190
113
vậy nếu cái lane nó rộng, xe phía trước nép nép qua 1 bên cho vừa xe mình qua vượt qua chắc ko phạm luật :p

Mẹ bà, sinh ra cái biển cấm vượt làm gì nhỉ, vạch đứt-liền là đã giải quyết là dc rồi
Em thấy biển cấm vượt thường cắm ở đường nhỏ hoặc đường cong. Một số đường nhỏ k kẻ vạch thì vẫn dùng biển. Còn vạch liền mà vượt xe máy thì em nghĩ vẫn dc. Bất quá mình bảo "nó lách ra đột ngột em phải đánh lái tránh" :D

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
vậy nếu cái lane nó rộng, xe phía trước nép nép qua 1 bên cho vừa xe mình qua vượt qua chắc ko phạm luật :p

Mẹ bà, sinh ra cái biển cấm vượt làm gì nhỉ, vạch đứt-liền là đã giải quyết là dc rồi
Em cũng nghĩ vậy. Vạch nét đứt nhưng cắm cái biển cấm vượt thì khác gì bẫy người giao thông. Vạch trên mặt đường nên trực quan, biển báo cắm trong lề nhiều khi lơ đãng chút không để ý là không thấy, nhìn vạch đứt mà vượt là bị đón đường liền (nhất là đi đường lạ).
Giữa biển cấm vượt và vạch kẻ nét liền thì mức phạt khác nhau nhiều lắm nha bác.
Bọn GTCC nhiều lúc em có cảm giác chúng nó ngu kinh dị. Đường mỗi chiều có 1 làn xe chạy, chúng kẻ vạch vàng liền, trong lề chúng cắm trạm xe buýt, sát lề chúng kẻ khu vực dừng xe buýt. Chạy sau xe buýt nó dừng đón khách là mình dừng giữa đường sau nó luôn. Nhiều khi thấy cả đoàn ô tô bị như vậy.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/3/16
1.047
1.012
113
Mấy cái vạch kiểu nàu trẻ con nó cũng biết hết rồi. Nói như bài viết thì chỉ cần hiểu vạch đứt thì được đè còn liền thì ko vậy thôi. Màu gì kệ mịa nó.
Bạn chưa đọc kỹ bài.
Nói về màu thì là thế này: hai bên vạch màu trắng là 2 làn cùng chiều. Hai bên vạch màu vàng là 2 làn ngược chiều. Sao "trẻ con nó cũng biết hết rồi" và "Màu gì kệ mịa nó" được !
Còn về vạch đứt hay liền nét là: bạn được quyền lấn qua làn bên kia (đương nhiên nếu an toàn) nếu vạch bên bạn định lấn là vạch đứt. Bạn không được lấn làn nếu vạch bên bạn định lấn là vạch liền.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
7/10/17
88
87
18
HCM
Em cũng nghĩ vậy. Vạch nét đứt nhưng cắm cái biển cấm vượt thì khác gì bẫy người giao thông. Vạch trên mặt đường nên trực quan, biển báo cắm trong lề nhiều khi lơ đãng chút không để ý là không thấy, nhìn vạch đứt mà vượt là bị đón đường liền (nhất là đi đường lạ).
Giữa biển cấm vượt và vạch kẻ nét liền thì mức phạt khác nhau nhiều lắm nha bác.
Bọn GTCC nhiều lúc em có cảm giác chúng nó ngu kinh dị. Đường mỗi chiều có 1 làn xe chạy, chúng kẻ vạch vàng liền, trong lề chúng cắm trạm xe buýt, sát lề chúng kẻ khu vực dừng xe buýt. Chạy sau xe buýt nó dừng đón khách là mình dừng giữa đường sau nó luôn. Nhiều khi thấy cả đoàn ô tô bị như vậy.
Ở VN ai cũng khôn như anh nên ai cũng muốn đi theo luật riêng của bản thân nên GT mới kinh dị như vậy xong lại khen người Mỹ đi đúng luật. Anh nói cả dàn xe hơi chờ xe bus thì sai à. Vậy chứ lúc xe bus ở Mỹ dừng trả học sinh cả đám xe hơi phải dừng thì anh lại khen văn minh nhỉ. Đúng là ko đâu như dân VN, cái thứ dân vừa ngu vừa tham

• Like
Reactions: Honda 67
6/4/16
106
120
18
32
Đồng Nai
Cái trắng cái vàng , làm ko thống nhất.
Trong thành phố hoạc các tỉnh gần TP thì vạch vàng, đi xa 1 tí thì vạch trắng...
Chẳn hiểu luôn....

Hạng F
29/10/14
8.538
11.214
113
Thế nếu vạch đứt-liền song song nhau, mình ở làn bên đứt lấn qua làn bên liền xong rồi có được về lại làn đứt của mình không nhỉ, nếu vậy có tính là cán vạch liền lúc mình trở lại làn bên đứt của mình không ta?
Pác đi bên vavhj đút thì được phéo mượn làn bên kia nếu cần thiết. bài đã ghi rõ rồi

Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
Ví dụ em đi ở làn 60 đúng tốc độ 60 vượt 1 ông đang ở làn 80 đi tốc độ tầm 55 có tính là e vượt phải ko các bác?

Hạng F
1/6/15
5.555
28.694
113
Ví dụ em đi ở làn 60 đúng tốc độ 60 vượt 1 ông đang ở làn 80 đi tốc độ tầm 55 có tính là e vượt phải ko các bác?
Đó là xe làn này chạy nhanh hơn xe làn kia chứ không phải vượt nha anh.

• Like
Reactions: giobay