Hạng D
1/11/12
1.050
432
83
Phân biệt phụ tùng oto thật – giả
----------------------------------------------------------------

Song song với nhu cầu muốn sở hữu 1 chiếc oto như ý là nỗi lo về vấn đề thay thế phụ tùng oto. Mua phụ tùng oto ở đâu mà mua như thế nào để đảm bảo chẩt lượng luôn là mối quan tâm sâu sắc đối với các khách hàng sắp,đã và đang sử dụng xe hơi. Tiêu chí đầu tiên khi một người quyết định đầu tư vào một cái gì đó chính là nó xứng đáng với số tiền mà bản thân đã bỏ ra. Nếu cố tình mua hàng nhái thì không nói, còn lỡ chẳng may mua phải hàng giả thì rất là ức chế, đây là tâm lý chung.

Trên thị trường phụ tùng oto Toyota hiện nay, hàng giả, hàng nhái đang tràn lan và ngày càng 1 phủ rộng. Kĩ thuật làm hàng giả đang ngày càng tinh vi. Thời gian xuất hiện cũng nhanh hơn nhiều, giá thành lại rất rẻ, nhưng chất lượng thì không thể nào bằng hàng thật được.

Sau đây là các điểm cần chú ý để phân biệt hàng chính hãng và không chính hãng:
----------------------------------------------------------------

Bộ ly hợp là bộ phận có tác dụng truyền momen từ động cơ đến hộp số mà không gây ra tiếng ồn và rung lắc.

Phân biệt phụ tùng oto thật – giả (update…)

Do ly hợp dần dần sẽ bị mòn do ma sát. Dấu hiện ly hợp bị mòn là xe khó khởi hành, khả năng tốc kém, rung, có tiếng ồn và tiêu tốn nhiên liệu. Khi đó ly hợp cần được thay thế.

1. Đĩa ly hợp.
- Hàng chính hiệu: Bề mặt ly hợp chính hiệu của Toyota được xẻ rãnh giúp cho bộ ly hợp hoạt động êm dịu kể cả khi xe dừng cũng như khi chạy trên đường. Đĩa ly hợp có vật liệu ma sát là sợi thủy tinh nên có độ bền cao và không gây ô nhiễm môi trường.
- Hàng không chính hiệu: Do bề mặt ly hợp không chính hiệu không có rãnh nên đĩa ly hợp thường bị kẹt, làm xe chạy không được êm.

2. Cao su giảm chấn.
- Hàng chính hiệu: Cao su giảm chấn chính hiệu Toyota được chế tạo đặc biệt để nâng cao tính năng hoạt động của xe Toyota, hấp thụ tiếng va chạm cơ khí và rung động nhằm đảm bảo xe khởi hành êm và tăng tốc kịp thời.
- Hàng không chính hiệu: Cao su giảm chấn không chính hiệu Toyota có hình dáng bề ngoài tương tự như cao su giảm chấn của hàng chính hiệu Toyota, nhưng với chất lượng kém làm cho xe khởi hành không êm và có thể có tiếng kêu ồn và rung từ động cơ.

3. Lò xo đĩa.
- Hàng chính hiệu: Lò xo đĩa chính hiệu của Toyota được luyện cứng và được mạ bằng một lớp crôm để tăng độ bền.
- Hàng không chính hiệu: Lò xo đĩa không chính hiệu Toyota không có đặc tính trên, do vậy nó dễ bị uốn và không chịu được sự mài mòn, làm giảm tuổi thọ của nắp ly hợp và tuổi thọ của các chi tiết bên trong.

Chỉ có bộ ly hợp chính hiệu của Toyota mới được thiết kế và chế tạo đặc biệt cho chiếc xe Toyota.
Dùng phụ tùng oto chính hiệu sẽ tránh được mọi rắc rối khi lái xe trên đường.

Tag:
phu tung oto | gia xe oto | mua ban oto
chưa thuyệt phục bá ạ! nếu như bác miêu tả khách hàng vẫn chưa phân biệt được bác

Hạng B1
4/6/18
95
212
33
36
Các cao nhân của dòng ỉn hướng dẫn cho e phân biệt mobin denso hàng thật , chả là xe e bị lỗi mobin máy 1 và 2 . E đang định làm 4 cái hàng bãi cho nhẹ chị phí mà cũng ko có kinh nghiệm nên sợ bị gạt ạ, e xin cám ơn nhiều !!!!

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Các cao nhân của dòng ỉn hướng dẫn cho e phân biệt mobin denso hàng thật , chả là xe e bị lỗi mobin máy 1 và 2 . E đang định làm 4 cái hàng bãi cho nhẹ chị phí mà cũng ko có kinh nghiệm nên sợ bị gạt ạ, e xin cám ơn nhiều !!!!
Bác có dám mua hàng hãng và hàng ngoài về so sánh cùng lúc ko???

Hạng B1
4/6/18
95
212
33
36
Bác có dám mua hàng hãng và hàng ngoài về so sánh cùng lúc ko???
Em quất rồi 2 e thiệt hại 1200k , gắn tại chỗ. Máy nổ êm hơn nhiều , tăng tốc không bị sượng . Nhưng garanti thì vẫn thấp . Ko máy lạnh từ 500 đã lên 600 có khi 700 . Có máy lạnh vẫn là 400 như cũ ạ. Lock lạnh bị kêu có phải do lock hỏng ko , có sữa chữa dc ko bác

Tập Lái
5/4/17
6
2
3
41
Các Bác cho em hỏi em muốn mua 2 cái mặt kính đèn pha xe Yaris 2007 xuất trung đông thì mua ở đâu nhỉ? Bác @PHONG NGUYEN có cái này không ạ? Tại xe vợ em nó cứ ố ố.

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Em quất rồi 2 e thiệt hại 1200k , gắn tại chỗ. Máy nổ êm hơn nhiều , tăng tốc không bị sượng . Nhưng garanti thì vẫn thấp . Ko máy lạnh từ 500 đã lên 600 có khi 700 . Có máy lạnh vẫn là 400 như cũ ạ. Lock lạnh bị kêu có phải do lock hỏng ko , có sữa chữa dc ko bác
Lốc lạnh em chưa thấy ai tháo tung ra mà gắn vô nó chạy lại ngon được :)
Chỉ có kiếm cái cũ gin dùng tạm hoặc sang thì thay mới tinh vì nó dạng vật tư tiêu hao, chạy hoài cũng mỏi thôi

Hạng B1
4/6/18
95
212
33
36
Mua bugi bạch kim chỗ nào uy tín các bác. Sài Gòn nhiều quá làm e rối.