Hạng D
11/12/09
1.039
31
0
Re:phần lớn xe hai cầu đề có thể off road đồi cát được... nếu biết cách!

Cả làng đang chờ bác lehonganh thể hiện kinh nghiệm bấy bá đồi cát trong chuyến đi sắp tới, qua bên kia xác nhận số người dùm mình đi bác :D

Hạng B2
4/2/08
265
6
0
www.nhakhoalananh.com

Dạ đây Bác Tạch,

[tube]http://youtu.be/Tk2h73cF6dg[/tube]

Em nghĩ tụi em lái dỡ, xe yếu mà sau khi chỉnh áp lốp chạy được thì các Bác nhà mình chỉnh lốp tí vù lên đỉnh ngay!

kysutach nói:
lehonganh nói:
Bác saigon vw tính toán rất chính xác, chắc là kỹ sư gì rồi, em cám ơn Bác đã cho con số rõ ràng.
Phím luận đến đây là đủ, vậy là cứ chiến đi mấy Bác, kết quả sẽ sáng tỏ ngay thôi.
cEm vẫn còn gút mắc một tí là vô địch giải Cát trên 3.0 vừa rồi chạy được 9phút30 hay gì đấy, (do em chạy theo tường thuật trận chiến), phần nhiều mất sức tại dốc cát thứ hai, do phải de lên xuống 3 lần, em phải đứng chờ hết 3 - 4 phút tại dốc này. Sau đó thì mới lên được.

Chẳng nói Pajero , Navara sau khi điều chỉnh lốp đã lên dốc này với số 2 và vòng tua không quá 3000, lên trong vòng 42s. đó là lí do Navara chạy hết vòng dành cho xe trên 3.0 chỉ mất 8 phút.
Và có ai nghĩ rằng Navara 2.5 lên được dốc 2 để xuất hiện ở dốc 3, trong khi nhiều xe mạnh hơn còn khó khăn?

Phần lớn xe hai cầu đều có thể off road đồi cát được... nếu biết cách!

Em cũng nhớ có Pajero nguyên bản hôm ấy có thi nhưng không qua được dốc cát thứ hai,
Pajero nguyên bản nhóm em cũng vượt dốc cát 2 trong 50s.

Đội xe mình hôm đó rất mạnh nhưng rất ít chiếc lên được dốc cát 2. Nhưng ngay sau đó, triton Cam đã chinh phục dốc 2 dễ dàng... chuyện gì đang xảy ra?

Có ai trong nhóm mình đã thử đi ngược dốc này chưa?

Em hy vọng là có!

Hẹn gặp các Bác ở Hồ tràm lần tới để cùng thực nghiệm và đúc kết kinh nghiệm cho Anh em off nhé!
Thân,

xem hình chưa thấy cái dốc khủng trên 3.0 mà,cái dốc cao cao có ông trọng tài tuanng đứng gác

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/2/08
265
6
0
www.nhakhoalananh.com

Dạ em xin vâng, cung kính chi bằng tuân lệnh ạ!
Cám ơn Bác Sailor
sailor nói:
Cả làng đang chờ bác lehonganh thể hiện kinh nghiệm bấy bá đồi cát trong chuyến đi sắp tới, qua bên kia xác nhận số người dùm mình đi bác :D

Hạng B2
4/2/08
265
6
0
www.nhakhoalananh.com

Mới gặp mấy Bác bên Of f xong, em rất xúc động tấm chân tình mấy Bác dành cho nhau và cho em, trên diễn đàn chém ầm ầm, gặp of f line cười khà khà tay bắt mặt mừng và động viên em cố gắng nhiệt tình như rứa... Thế mới biết chân tình o ff road , tình cảm anh em dành cho nhau thật quý, thật vui!
Cung ta sẽ Cùng nhau gầy dựng một sân chơi thật vui, thật tình cảm mãi như vậy nhé mấy Anh, mấy Bác!
Chúc cả nhà luôn vui và hạnh phúc!

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48

lehonganh nói:
Mới gặp mấy Bác bên Of f xong, em rất xúc động tấm chân tình mấy Bác dành cho nhau và cho em, trên diễn đàn chém ầm ầm, gặp of f line cười khà khà tay bắt mặt mừng và động viên em cố gắng nhiệt tình như rứa... Thế mới biết chân tình o ff road , tình cảm anh em dành cho nhau thật quý, thật vui!
Cung ta sẽ Cùng nhau gầy dựng một sân chơi thật vui, thật tình cảm mãi như vậy nhé mấy Anh, mấy Bác!
Chúc cả nhà luôn vui và hạnh phúc!
bác mà không chịu được chém thì không thành cao thủ võ lâm được.

Hạng B2
4/2/08
265
6
0
www.nhakhoalananh.com

Một chuyến đi thú vị cùng Anh em Os, thêm trải nghiệm thêm bạn bè!

Hạng B2
26/10/11
131
0
0
Cty TNHH TM&DV NGUYỄN

lehonganh nói:
Thánks bác Hồng Anh cho em mượn cái bơm nhá.
Musso nhà em hông đi cát nổi ùi.

Hạng B2
17/5/11
125
0
0
40

Cho em hỏi xe con bọ đi cát được ko ạ ?

Hạng B2
4/2/08
265
6
0
www.nhakhoalananh.com

Dạ nổi chứ Anh,

Xe anh rất mạnh, lốp quay liên tục.
Xe Ford ban đầu chạy hông nổi, sau khi xả lốp xuống 0.75kg thì chạy phà phà qua các dốc cao.

Xe Anh do chưa xả xuống ( chỉ xả sơ sơ 1kg, ) nên chưa chạy được thôi.

Có dịp nào đó mình thử lại nhé Anh!

hoa.nguyen nói:
lehonganh nói:
Thánks bác Hồng Anh cho em mượn cái bơm nhá.
Musso nhà em hông đi cát nổi ùi.