Hạng B2
4/6/19
139
42
36
36
Em nghe người quen ở PT nói là khu đó ngày xưa là khu khai hoang. Đất cát như sa mạc. Dân chẳng ai chịu lên đó. Ai khổ quá thì lên đó làm nhà tạm, trồng trọt tạm để sống qua ngày. Đại khái là khai hoang được bao nhiêu đất thì mặc định là của mình bấy nhiêu. Không ngờ bây giờ đất có giá. Nhà nào ở đó cũng có diện tích lớn.
ý em là mình mua đất khu đó thì nếu có sân bay thì sẽ đc lợi gì ngoài việc đất tăng giá rồi bán đó

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
ý em là mình mua đất khu đó thì nếu có sân bay thì sẽ đc lợi gì ngoài việc đất tăng giá rồi bán đó
Người đầu tư họ đâu quan tâm đến làm cái giề ngoài việc chờ tăng giá lên để bán.
Chỉ sợ đến khi hình thành lại ko hiệu quả thì những ai mua để mần ăn có mà khóc tiếng mán !!!

Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
Ngoài việc tăng giá để bán thì mình cũng không nghĩ ra lý do nào khác để mua. Nếu trồng trọt, làm ăn kinh doanh tốt thì dân Phan Thiết kéo lên đó đông như Mũi Né rùi. Khí hậu khắc nghiệt, đất đai cằn cỗi. Câu người nhà em nói là "Đất chó ăn đá, gà ăn sỏi" hihihi

Hạng D
30/7/13
1.455
17.175
113
Phú Quốc

Suy nghĩ như bác chắc chỉ có đất thành phố là có giao dịch, đất tỉnh có ai ở đâu mà mua làm gì, ai trong cái box bđs này mà chẳng tìm thời cơ và thời điểm để mà chuyền bom cho nhau, còn chuyện làm gì với mảnh đất thì người mua sau tự nghĩ, nói trắng ra là vậy.