Hạng D
5/4/07
1.793
385
83
Bonconbo nói:
Em xin lổi các bác, mình phân tích, đánh giá em nó nhiều rồi, thôi thì để em nó sau vài tháng xuất xưởng, xem NTD có ái mộ em nó không thì biết. tranh luận nhiều mất hoà khí. Em chỉ mong xe hảng nào củng ngon, bổ, rẻ. Để NTD được lợi mà không thể nào có được. Đúng là với dân VN mình xe hơi là một giấc mơ.
Mấy tháng nữa thì xe Maz2 và Yaris nó chạy đầy đường rồi còn đâu đến lượt FFi.
Xem cách ford PR cho FFi thấy thằng CEO ngu vãi, tuổi gì mà đòi làm giá ngang Yaris, cho dù có lắp hộp số 60 cấp mà giá bằng Yaris thì dân họ cũng ko mua đâu.

Hạng F
8/8/06
6.456
21.077
113
40
couto nói:
Bonconbo nói:
Em xin lổi các bác, mình phân tích, đánh giá em nó nhiều rồi, thôi thì để em nó sau vài tháng xuất xưởng, xem NTD có ái mộ em nó không thì biết. tranh luận nhiều mất hoà khí. Em chỉ mong xe hảng nào củng ngon, bổ, rẻ. Để NTD được lợi mà không thể nào có được. Đúng là với dân VN mình xe hơi là một giấc mơ.
Xem cách ford PR cho FFi thấy thằng CEO ngu vãi, tuổi gì mà đòi làm giá ngang Yaris, cho dù có lắp hộp số 60 cấp mà giá bằng Yaris thì dân họ cũng ko mua đâu.
Fiesta đâu có ngang giá với Vios hay Yaris bác,
Fiesta Sedan giá 568 so với Vios 600T
Fiesta 5 cửa 606T so với Yaris 658T.

Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
ko ai phủ nhận fiesta là con xe ngon giá cũng oki nếu so với tính năng! thế sao Kia Morning vẫn bán chạy? mặc dù xe hàn, máy yếu... bác nào giải thích giùm em... maz2 với yaris thì còn ế dài dài bác ợ! dân viet mình qua thời kì cứ xe nhật là mua rồi bác!

Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
thôi thì 3 tháng nữa quay lại topic này mình chém đá típ ha các bác! hehe coi xe nào bán chạy hơn xe nào trong cùng hạng!

Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon
couto nói:
Bonconbo nói:
Bẩm bác: Laurent Charpentie CEO mới của FVL, là người Pháp, đứng được trong cty của thằng Mỹ, thì ko phải ngu đâu bác! Mazda 2 thì e chưa thấy nhiều,chứ Yaris 1 lần dắt xe ra là em gặp ít nhât 5 chiếc ngoài đường rùi, đủ màu sắc nhé; khỏi đợi 1 tháng nữa làm gì;1 tháng nữa đợi xem Fiesta thôi

Hạng B2
25/3/11
409
22
18
Tranh cãi làm gì cho mệt đầu, để cuối năm tổng kết lại là biết liền :D mai kêu thằng bạn qua đón thử xem cái Fiesta này sao, bên mình toàn chơi xe Đức, nhìn mãi mới thấy 1 chiếc 4

Hạng B2
17/12/10
167
0
16
Bonconbo nói:
Em chỉ mong xe hảng nào củng ngon, bổ, rẻ. Để NTD được lợi mà không thể nào có được. Đúng là với dân VN mình xe hơi là một giấc mơ.
Giấc mơ của bác cũng là giấc mơ của nhiều người. Giá xe của mình nó không phải là giá thành của hãng do thuế chồng thuế. Nên muốn mua xe với giá bằng giá bên Mỹ chỉ là giấc mơ ngàn đời không thành hiện thực thôi bác ơi.

Hạng D
5/4/07
1.793
385
83
nguyen126 nói:
couto nói:
Bonconbo nói:
Bẩm bác: Laurent Charpentie CEO mới của FVL, là người Pháp, đứng được trong cty của thằng Mỹ, thì ko phải ngu đâu bác! Mazda 2 thì e chưa thấy nhiều,chứ Yaris 1 lần dắt xe ra là em gặp ít nhât 5 chiếc ngoài đường rùi, đủ màu sắc nhé; khỏi đợi 1 tháng nữa làm gì;1 tháng nữa đợi xem Fiesta thôi
Chả nói lên điều gì cả, mấy ông giám đốc của Trường hải hay Vidamco có phải Pháp hay Mỹ gì đâu mà doanh số vẫn cứ đứng hàng top
Giết gà đâu cần dao mổ trâu, cái quan trọng là người am hiểu thị trường Vn

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Kiểu này thì đến cuối năm FF chắc tiêu thụ vài trăm chiếc