Hạng B2
6/5/09
364
3
18
ES nói:
Sau 3 năm sử dụng xe Ford ( focus S, và Everest AT), em kết luận, xe Ford không tốt, không xấu, bán lại bị mất giá, nói chung là không có gì đặc biệt lắm.Khách hàng là những người xem xe là phương tiện đi lại làm việc hàng ngày ( dạng này ở Vn rất ít)
Các hãng xe khác ở Vn đều có những cái riêng như: xe Hàn- rẽ, option đầy đủ, nhập; xe Nhật: bền, bán lại được giá, xe Đức: sang trọng.
Vậy thị phần Ford Vn chỉ có nhiêu đó thôi, các bác sales có làm cố gắng lắm thì được thêm vài %. Nhưng khi các bác được thêm vài %, các hãng khác nóng mũi tăng tiền cho PR, thì lại mất vài % lại. Nói chung, Ford Vn chọn sai sản phẩm cho thị trường Vn rồi.

bác cho em biết Ford không tốt là không tốt ở điểm nào hà bác?
nói chung chung như vậy thì anh em dễ hiểu lầm lắm ah

Last edited by a moderator:
Tập Lái
20/4/11
8
0
0
Bác cho xin cái link đi.
FO có phải là xe F0 của BYD? Nếu đúng thế thì hoặc là Tuổi trẻ quá sai, hoặc là bác k đọc bài (hoặc cố tính k hiểu).

Hạng D
15/7/08
2.051
135
63
...hỏi làm chi?
zeus2212 nói:
ko ai phủ nhận fiesta là con xe ngon giá cũng oki nếu so với tính năng! thế sao Kia Morning vẫn bán chạy? mặc dù xe hàn, máy yếu... bác nào giải thích giùm em... maz2 với yaris thì còn ế dài dài bác ợ! dân viet mình qua thời kì cứ xe nhật là mua rồi bác!
Vì Kia MN giá hợp lý chứ sao nữa Bác.:D. Nói chung xe này lượn lờ trong Tp thôi thì chẳng có gì phải bàn, rất tốt.
Bỏ ra 658 triệu mua yaris thì có vẻ hơi vung tay quá trán. Đương nhiên vẫn là tiền nào của nấy!

Tập Lái
7/10/05
28
0
6
47
Tp HCM
Thanks bác xe đạp, bác đánh giá khá chi tiết, hôm trước có lái thử xe này, cách âm rất tốt và công nghệ động cơ hộp số mới tăng tốc rất đã. Chờ đủ $$$ rước về cho bà cả.

Hạng B2
20/4/11
321
54
28
47
em mới lấy con vợ 2 fiesta, đọc các thớt của các bác làm e lại lăn tăn quá, vì e chưa chạy thử forcus k biết thế nào, chứ fiesta hơn hẳn con hyn getz, i20 của e trước đây

Hạng D
21/12/09
1.441
13
38
49
tphcm
xefordmoi.net
minhhcc nói:
em mới lấy con vợ 2 fiesta, đọc các thớt của các bác làm e lại lăn tăn quá, vì e chưa chạy thử forcus k biết thế nào, chứ fiesta hơn hẳn con hyn getz, i20 của e trước đây
chúc bác vui và chung thủy cùng em ấy nhé

Hạng B1
17/7/11
89
5
8
40
HCM
slow_pok nói:
Option F.Fiesta cắt gì thì cắt chứ ai lại để cai phanh sau tang trống,có đáng bao nhiêu đâu
Em đồng ý với bác khoản này, thích Fiesta lắm, nhưng cặp giò em nó nhìn buồn wa. Cẳng trước thì còn được nhưng cụm phanh dĩa nhìn thường quá, quay ra đằng sau thì trống trơn, có mỗi lazang che lại cái cục gì đen sì. Đã là Fiesta Hatchback Sport thì cặp giò cặp cẳng phải mạnh mẽ, gân guốc, cơ bắp, hoặc chí ít cứng cáp tí. Chứ ko nhìn yếu quá.
Nếu Ford có option gắn thêm dĩa cho bánh sau, thêm tí tiền em cũng làm. Vừa an toàn vừa ra chất sport, hiện đại. Chứ xe đời mới mà để tang trống.....nhìn ko đã tí nào

Hạng B2
12/7/11
164
6
18
43
Em thấy fiesta chỉ đẹp ở bản hatback, bản sedan xe nhỏ mà đít cứ dỉnh dỉnh nhìn không cân đối chút nào. Bản hatback thì yaris không có cửa địch lại

Last edited by a moderator: