Hạng C
5/2/09
594
4.208
93
Nhìn qua layout, y như rằng Korea xây căn hộ luôn luôn không có bacony. Kiểu thiết kế này khá bí, không thông thoáng. Mua để bán liền thì được, ở không thoải mái, để lâu giá lên không nhiều.

Hạng D
1/4/15
1.224
2.252
113
Nhìn qua layout, y như rằng Korea xây căn hộ luôn luôn không có bacony. Kiểu thiết kế này khá bí, không thông thoáng. Mua để bán liền thì được, ở không thoải mái, để lâu giá lên không nhiều.
siu dự án giá trị cao, lỡ ngộp rồi nhảy sao bác, không ban công là có mục đích nhân văn đó :D, mà đúng là đã mua chung cư trên cao để lấy cái gió, cái view mà bịt ko ban công thì thua nhỉ.

Hạng D
1/4/15
1.224
2.252
113
tầm 82 tỷ thôi, chưa tính tiền chênh....
Thị trường đang rao tổng 108 tỷ, em có giá tốt hơn giá này
mình nói khách quan thôi nhé, nếu đã mua khúc này với giá từ 7k USD thì nên tìm căn view sông mới giá trị, thằng này phía trong bị chắn view rồi ko còn ngon lắm, đã ở CC thì cần mát mẻ, yên tĩnh chứ 2 mặt tiền đường chính cũng ko quan trọng lắm vì cũng ko kinh doanh, mà lại ồn ào khói bụi, nếu ko có view đẹp mà thích thủ thiêm thì theo mình về bên sala vẫn thích hơn, mật độ thấp và đã đầy đủ tiện ích, công viên, hạ tầng, mart, có ban công và quan trọng là giá rẻ hơn nhiều, mặc dù cũ hơn.

Hạng C
17/9/18
817
574
113
mình nói khách quan thôi nhé, nếu đã mua khúc này với giá từ 7k USD thì nên tìm căn view sông mới giá trị, thằng này phía trong bị chắn view rồi ko còn ngon lắm, đã ở CC thì cần mát mẻ, yên tĩnh chứ 2 mặt tiền đường chính cũng ko quan trọng lắm vì cũng ko kinh doanh, mà lại ồn ào khói bụi, nếu ko có view đẹp mà thích thủ thiêm thì theo mình về bên sala vẫn thích hơn, mật độ thấp và đã đầy đủ tiện ích, công viên, hạ tầng, mart, có ban công và quan trọng là giá rẻ hơn nhiều, mặc dù cũ hơn.
Dạ cái này thì em đồng ý với anh, em lúc đầu cứ thắc mắc tại sao lại bỏ tiền nhiều ra như vậy để mua chung cư ở chổ này, hoặc cái kế bên rẻ hơn sao ko mua, thấy có khác gì đâu...v.v

Nhưng sau này được trải nghiệm nhiều dự án, khi a vào ở thì thực sự là nó khác nhau nhiều lắm a ạ. Từ cái sảnh bước vào, thang máy, hệ thống gió,điện lạnh, chất lượng xây dựng, tiêu chuẩn bàn giao...v.v từ những chi tiết nhỏ này nó mang đến trải nghiệm rất khác nhau cho từng dự án.

VD điển hình như Empire City và Metropole, vẫn luôn có 2 tệp khách riêng biệt, người thì thích Empire chê Metropole và ngược lại.

Nói chung thì đều là trải nghiệm và sở thích cá nhân nên khó nhận định và khẳng định, nên em lúc nào cũng chỉ tư vấn ở mức tương đối, còn lại là tùy gout mỗi người ạ ^^